Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] có vấn đề về chuyển mode từ RBG sang CMYK.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tiendesigner, 2/9/15.

Lượt xem: 2,100

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Mình làm cái mẫu giáy khen này cho khách nè. Chưa đi in lần nào nên không biết xuất file sao để in. tìm trên Google, thấy chỉ là khi làm photoshop thì phải làm trên mode CYMK để đi in mà em làm xong, xuất file jpg, tiff ra thì nó không giống màu là như thế nào ạ? Cứu em với, giao gấp cho KH. Đem những file này đi in lên giấy A5 thì có ra được màu như trên PTS không ta?
    đây là lưu ra file TIFF: kinh khủng quá

còn cái này là ra file JPG: hơi kinh

...
  2. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

hông ai giúp em hết vậy nè, gấp quá trời rồi
  3. Hucio Sang

Hucio Sang Thành viên cấp 1

Cứ yên tâm đi in nhé bạn ơi, màu sẽ như ở chế độ RGB thôi, không gì phải lo hết ;)
  4. tiendesigner

Vậy là mình cứ đem file jpeg bị lỗi màu đem in hả bạn. Bạn đi in khi nào chưa vậy?, thấy mới đăng ký kìa
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn có in từng kẽm đâu mà quan tâm CMYK làm gì cứ để file vậy ko chuyển gì hết, in digital, computer to press hay gọi là in nhanh in lấy liền cứ việc xuất pdf hai quai li ti :D
    tiendesigner thích bài viết này
  6. tiendesigner

Để file Jpg đó in máy tính được không bạn? HSP.
  7. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

theo mình biết thì hệ màu RGB là để xem trên màn hình, còn màu để in là CMYK vì máy in dùng hệ 4 màu, nói chung là xem trên máy sẽ khác với in ra, bạn cứ thử in vài lần rồi rút kinh nghiệm nhé :D
  8. Hucio Sang

Hucio Sang Thành viên cấp 1

tiendesigner Màn hình nó hiển thị màu ở chế độ RGB, còn khi đi in là hệ màu CMYK nên bạn thấy nó sẽ khác màu thôi, không có gì hết, mình đi in nhiều lần rồi.
    P/s : tham gia diễn đàn cũng lâu mà toàn đọc bài chứ không có cmt, gần đây mới chính thức tạo account nên thông tin để vậy :P
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn