Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] code thêm ảnh background 2 bên wrapper

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi waeheart, 28/10/15.

Lượt xem: 2,325

1. waeheart Mới đăng kí

các bác cho em hỏi code như nào để thêm cái ảnh background ngoài khung wrapper(2 khoảng trắng) vậy...
    ví dụ như này ạ

các bác biết thì giúp em với thx :D

...
  2. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ 2 bên đó chỉ là 1 background thôi! vì nó nằm ở lớp dưới còn nội dung web nằm lớp trên nên bạn thấy nó ra 2 bên.
    waeheart thích bài viết này
  3. waeheart

waeheart Mới đăng kí

thx bác ... vậy viết code như nào để cái background đấy chỉ hiện ở 2 bên lề vậy
  4. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Code:
    body {
        margin: 0;
        padding: 0;
        font: normal 9pt Arial;
        color: #000;
        background: url(../../images/bg-full.jpg) no-repeat center bottom fixed #f0990f;
    }
    Code hiện tại của trang đó đây bạn

Link ảnh : https://travel.com.vn/images/bg-full.jpg ( 1920x1350 ) ảnh khá là to nên sẽ đc vậy. Nếu màn hình độ phân giải lớn hơn nữa sẽ vẫn có khoảng trống 2 bên bạn nhé.
    Mong giúp được bạn
    Thân !
    waeheart thích bài viết này
  5. waeheart

waeheart Mới đăng kí

layz_vip ko ổn bác ơi T.T em viết code của bác thì cái background lại chèn luôn vào phần trong wrapper rồi,
  6. layz_vip

Thì cái wrapper bác đổ màu trắng toàn wrapper đi bác. hoặc bác phải có 1 div bg trắng để làm nền cho toàn page ấy !!!
    Sr bác hôm nay mới vào 4rum :)
  7. layz_vip

Code:
    .wrapper {
        width: 999px;
        margin: 0 auto;
        background-color: #fff;   
    }
    Cấu trúc html thì ntn bác

Code:
    <html>