Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi- Đáp] Cách tạo cầu vồng như bức ảnh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Imba.Mewo, 6/6/14.

Lượt xem: 2,078

1. Imba.Mewo Mới đăng kí

Lâu nay toàn xem chùa VietDesigner , hôm nay lướt fb thì thấy cái ảnh bìa này đẹp quá
    Mà mò mãi cũng không làm được :D
    Vậy nên mình nhờ anh em xem làm thế nào
    Cảm ơn trước :*
    Đây là bức ảnh: fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xap1/t1.0-9/1525097_256379164528499_1709502786_n.jpg
    Sorry em chưa chèn được link

...
  2. Ngô Khoa

Ngô Khoa Mới đăng kí

Không xem được bác ạ.
  3. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

của thanh niên đây

4. Imba.Mewo

Imba.Mewo Mới đăng kí

Thế Hùng Cái cầu vồng cơ bác ơi
    Dù sao cũng cảm ơn bác
  5. Imba.Mewo

Imba.Mewo Mới đăng kí

Ngô Khoa Bác copy link rồi dán vào hộ em
    Em chưa đủ bài để post link :)
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nếu bạn muốn cầu vòng, thì dùng Gradient đó, đặt lên 1 dãy hình chữ nhật ngang, sau đó, Rasterize Layer này, roài lên mục Edit - Transform, chọn Warp, chọn cái Arc uốn cpng, là dc cầu vòng !
  7. Imba.Mewo

Imba.Mewo Mới đăng kí

tranvan.muon cho mình hỏi bản Photoshop nào có Gradient này nhỉ ?
    Cs3 không có :)
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Im 3 Mèo : Photoshop nào cũng có hết nhé, bạn vẽ 1 đường Shape, hình chữ nhật, (Shape hok phải Path nhé), nhìn lên Menu, cột Layer, chọn mục Layer Styles, chỉ vào cái Gradient Overlay, là nó đó, muốn làm gì thì TUT 7 Màu trên kia, đã nói hết trơn hết trọi, mình hok nói dc nữa. :))

Ủng hộ diễn đàn