Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi - Đáp] Cách tạo chữ viết tay để chèn vào hình ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Yuki_Guitarist, 21/6/13.

Lượt xem: 9,433

1. Yuki_Guitarist Mới đăng kí

[​IMG]Đầu tiên là lời hào tới các mem của Vietdisigner.net :)

Mọi người ai pro trong việc tạo chữ kí tay thì giúp mình với. Mình muốn làm cái chữ kí riêng để làm dấu cho mỗi bức ảnh của mình, mỗi tội là không biết làm sao :-s.
    Mình có nghe mọi người nói là vẽ sẵn trong giấy, chup lại rồi lấy pentool làm, mà mình thì không biết kí nên muốn thiết kế trực tiếp trên máy luôn.

Vấn đề khác là khi có chữ kí rồi thì muốn chèn vào hình ảnh thì phải làm sao vậy, làm sao mình có thể làm hiệu ứng chữ kí (làm mờ, đổi màu,...) mà không làm ảnh hưởng đến ảnh?

Vì là gà nên mong mọi người hướng dẫn cụ thể dùm mình :P. Cảm ơn :x

...
  2. boy1tn8x

boy1tn8x Thành viên cấp 1

Đây là cái logo có chữ kí của mình hay chèn vào ảnh. Cái này là ảnh dạng png lên khi chèn vào ảnh thì ko ảnh hưởng gì đến ảnh. Muốn cho nó mờ đi thì giảm opacity xuống là được mà. Nếu bạn biết thì vẽ sẵn trong giấy, chup lại rồi lấy pentool làm cũng được ko thì lên mạng dow cái font kiểu chữ viết tay về viết là OK :D
    demo cái ảnh nhé

Yuki_Guitarist thích bài viết này
  3. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

vẽ ra rồi tạo thành brush... ok, muốn to nhỏ kiểu gì cũng đc.... không biết tạo brussh thế nào thì lên youtube.. chúc thành công <:-P
    Chen SirOYuki_Guitarist thích bài viết này.
  4. boy ngèo

boy ngèo Banned

5. Yuki_Guitarist

Yuki_Guitarist Mới đăng kí

tạo brush thì có tạo được nét thanh nét đậm giống hình mẫu không bạn \:D/
  6. Hoàng PRD

vẽ nét thanh nét đậm đi rồi tạo nó khác thành :))... nếu nét vẽ đầu thì chỗ nào muốn thanh hay đậm ại dùng brush tẩy đi <:-P
  7. Yuki_Guitarist

Thanks bạn :-bd , để mình làm thử :)
    Cho mình hỏi muốn chèn chữ kí vào hình mẫu thì mình làm các bước như thế nào vậy?
    Làm hiệu ứng trên chữ mẫu rồi mới cắt ra chèn hay là cắt ra chèn trước rồi mới làm hiệu ứng, cách sau có làm ảnh hưởng đến ảnh không bạn? :-s
    À mình xài cái gì để cắt vậy bạn? :|
  8. Hoàng PRD

nếu là brush thì thên như một brush vào thôi... giống như triện con dấu ý..tạo thành brush rồi thì vào bảng brush mà load,,, nếu mà b muốn chèn chữ kí vào ảnh thôi thì làm thế, muốn nó đủ sắc màu thì mất thời gian lắm,, tón lại là muốn tạo chữ kí để đóng dấu vào ảnh,, thì ,,mở shop lên, tạo 1 layer cỡ nào cũng đc,,, 1000x1000 đi,,, sau đó dùng brush đầu tròn cứng để vẽ nha,, 2-3 pixcel thôi,,, vẽ đến bao giờ đc chữ kí như ý thì thôi, tô tô vẽ vẽ rồi tẩy đến khi nào vừa ý thì thôi,,sau khi thấy đẹp rồi thì ấn ctrl+j.. nhân đôi layer.. trên bảng chanel bấn giữ chuột ở kênh cuối Blue ấy,,,, vừa giữ chuột vừa bấm ctrl + T để chọn vùng chọn..ok rồi quay về layer,, xóa layer background đi,,sau đó ấn ctrl +A ,, vào edit-> Difine Brush Reset.. đặt tên cho cái vừa xong, thế là tạo xong đc chữ kí rồi đấy :)).. dễ lắm,,mình không quan trọng cái chữ kí lắm nên ko cầu kì,,:) ..lên youtube xem nó hd sẽ dễ hiểu hơn,, chúc thành công :-H
  9. Yuki_Guitarist

Cảm ơn bạn nhiều nhé, để mình làm thử xem :)
  10. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Yuki_Guitarist : Bạn dùng Adobe Ilustrator vẽ nhé, rồi dùng wacom hoặc chuột vẽ, trong AI nét vẽ sẽ được tự động bo tròn, không sợ bị xấu đâu, hình không bị vỡ hạt khi phóng to ( trong AI) :)
  11. Yuki_Guitarist

Cảm ơn bạn, mình sẽ dùng thử
  12. trusit

trusit Thành viên cấp 1

Cũng thử trình xem tn nào
  13. Yuki_Guitarist

Mình đã tạo được rồi, mừng ghê O:-)
    Cảm ơn các bạn nhé :):*
  14. thaolecute31