Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp cài đặt Theme Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Mr.Bùi, 2/11/15.

Lượt xem: 2,355

1. Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Chào anh/chị.
    Hiện em mới bắt đầu tìm hiểu về wordpress. Trong mục giao diện em đã download được một giao diện, giờ em muốn up lên làm theme cho wordpress của mình, em cũng vô phần Appearance rồi vô phần giao diện nhưng của em không có Add New mà chỉ có phần Theme đã cài đặt. Có ai biết trường hợp của em là gì và cách giải quyết như thế nào để em tải được theme từ máy tính lên trang wordpress được không ạ? Em cảm ơn rất nhiều :-bd

...
  2. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Bác nào giúp với
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko có Add new là sao nhỉ?

Bạn thử up trực tiếp theme lên host theo thư mục wp-content/themes/ xem, rồi vào mục theme chọn theme đó để cài đặt.
  4. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Dạ anh Dư khi em vào wp-admin/themes.php sao đó vào theme thì nó không có mục add new để em thêm cái theme từ máy tính lên đó anh. Em dùng wordpress.com á không biết có cách naò đổi giao diện của mình được không anh
  5. Phạm Hữu Dư

Chụp màn hình xem?
  6. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

[​IMG][/IMG] Nè anh, chỗ Giao diện đã cài đặt 373 em xem trên mấy trang chỉ dẫn đổi theme thì chỗ đó phải có mục Add new để mình add theme từ máy của mình lên mà sao của em hỗng có nè
  7. vào tùy chỉnh xem nào bạn bt có mà
  8. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

chiasethuthuat Vào tùy chỉnh nó chỉ cho tùy chỉnh cái theme mà mình chọn miễn phí trên đó thôi bạn, chứ mình hỗng thấy nó cho tải cái theme của mình lên. Không biết bạn nói vào tùy chỉnh rồi sao nữa ạ :))
  9. Phạm Hữu Dư

Vãi ông tướng! Là wordpress.com à? Nãy giờ cứ tưởng wordpress.org :)
    Wordpress.com hình như đâu có nút add theme, bạn tìm kiếm theme share trên thư viện của wordpress rồi add vào thôi mà.
    chiasethuthuat thích bài viết này
  10. Phạm Hữu Dư : em cũng tưởng như anh :)) thôi chơi blogspot đi cho lẹ ko thì dùng wordpress.org nhé
  11. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Hèn chi thằng bạn nó cũng nói trên wp.com không đổi được mà em chẳng tin, haizzz. Tại em đang học môn digital marketing trong trường, thực hành về làm web và đồng bộ. Anh Dư có trang nào mà cho mình mần cái web free dạng giống như wp mà cho mình tùy chỉnh lại giao diện hông anh, cho em ké với ^:)^
    chiasethuthuat thích bài viết này
  12. Phạm Hữu Dư

13. Mr.Bùi : để mai anh lọc xem có cái domain nào thừa anh cho 1 cái mà làm chứ đừng sài cái này
  14. @ Phạm Hữu Dư : mmoshare blogspot com đại ka cho e ý kiến :D
  15. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

chiasethuthuat em cũng chưa rành nữa có gì anh chỉ bảo cho em nó phát triển thêm :D
    Phạm Hữu Dư dạ để thử coi sử dụng được hông có gì lại lên hỏi thăm anh em :3
  16. cho mình hỏi trang anhsock.com dùng theme nào vậy các bác.
  17. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Minh cũng không biết nha bạn @@
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn