Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Giữa Photoshop CS6 và CC nên sài phiên bản nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tien_1994, 9/11/13.

Lượt xem: 84,028

1. tien_1994 Thành viên cấp 1

Em đang tính tải cái bản photoshop về cài đặt trên máy mà lên google sreach thì thấy link người ta để là CS6 và CC , mà em là người mới sài nữa không biết cái nào sài tốt hơn nên mạo muội đăng bài nhờ mọi người chỉ dùm em nên sài bản nào và sự khác biệt giữa 2 bản đó là gì.
    Em xin chân thành cảm ơn moi người tư vấn cho em

...
  2. TungWoodboi

TungWoodboi Thành viên cấp 1

tất cả na ná như nhau bản nào dùng cũng đc hết :D
    tien_1994 thích bài viết này
  3. Sun

Sun Mới đăng kí

CS5 hoặc CS3 bạn ạ :v
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Newbie mới biết đến Ps thì dùng Cs5 trở xuống là tốt nhất, bởi vì thằng Cs6 và CC nó rất nhiều tính năng. Vì thế thớt nên dùng Cs5 là ok.
    Tý Ngáotien_1994 thích bài viết này.
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vote xài bản 8.0
    tien_1994 thích bài viết này
  6. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

đã học thì chịu khó chơi cái CS6 đi bạn lúc đầu mình cũng chả biết mô tê rì nhưng ráng đánh đu với dây điện rồi cũng wen ^^!
    rest.in.peacetien_1994 thích bài viết này.
  7. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

royalkjssThiên Ma Dù Kun VietDesigner sẵn đây mấy pác cho em hỏi...bản chính thức với bản Por khác nhau chức năng gì ko? e đang xài CC Por muốn cài chính thức mà down mãi ko giải nén đc... ~X(
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bản Por vẫn có full chức năng mà, khác nhau mỗi chỗ por thì ko cần phải cờ rắc này nọ và nó nhẹ hơn setup, nhưng por vẫn có cái bất tiện của por, setup dù nặng hơn, phải cờ rắc, cài đặt lằng nhằng hơn nhưng nó có nhiều cái lợi mà por chắc chắn ko có.
    tien_1994Chicken-Soul thích bài viết này.
  9. Trungvirgo

Trungvirgo Mới đăng kí

Mới học thì bạn chịu khó xài CS6 cho mới mới 1 chút, còn bản CC có hơi nặng 1 tí nhưng cái này là tùy thôi, nếu máy bạn cấu hình cao thì bạn cứ cái luôn CC rồi từ từ học hỏi các tính năng.
  10. én_tập bay

én_tập bay Thành viên cấp 1

thích cs6 vì giao diện đẹp với lại có thêm tính năng mới,cc chưa xài..nhưng mình nghĩ nếu mới tập thì nên dùng cs3,hồi mới học mình cũng xài loại đó.
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mới tập mà muốn nhẹ nhàng thì có thể dùng CS2 hoặc CS3.

Hiện nay thì CS2 full đã free rồi, còn CS3 bản full thì hơi hiếm link hơn, portable thì nhiều.
  12. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

CS3 ngon, gọn lẹ, nhẹ :D
  13. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Mình dùng CS9 cơ >:)
  14. thamvong1

thamvong1 Thành viên cấp 1

đã cài C6 full tự học đc 2 tháng
    a e cho hỏi là cài Lightroom bản bao nhiêu mới nhất ạ????????
    gửi link down chuẩn thì cực kì cảm ơn luôn ạ :D
  15. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

BackkomPTD, Đỗ Mỹ Nghi, Mul Over4 người khác thích bài viết này.
  16. Chu Soan Soan

Chu Soan Soan Thành viên cấp 2

Vote newbie xài cs2 full free =))
  17. thamvong1

18. Dược Nham

Dược Nham Mới đăng kí

Newbie thì xài CS3 hoặc CS5 thôi bạn. Mình chỉ xài CS3 1 tháng, rồi nhảy lên CS6 thấy hoảng quá, sợ quá nên phải nhảy về CS3 lập tành lại cho chắc kiến thức nên giờ mới xài được CS6.
    Còn về CS6 và CC thì mình khuyên bạn chọn CS6 hơn vì tính năng cũng na ná nhau, nhưng CC nặng hơn nhiều.
  19. thamvong1

andyleca
    cho mình hỏi là lúc cài là cài
    mua
    hay
    dùng thử thế bạn
  20. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

thamvong1
    cài mua hay dùng thử đều ok! Cài mua thì lúc cài nhập seri number vào, còn dùng thử thì sao đó bạn khởi động phần mềm lightroom lên và nhập một trong những seri cung cấp ở trên là ok thôi.
    Mul Over, thamvong1hatay1712 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn