Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi đáp) khắc phục lỗi "Stop working" trong indesign

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi Nguyễn Huy Công, 17/11/15.

Lượt xem: 17,715

1. Nguyễn Huy Công Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình đang dùng Indesign Cs6cc gặp lỗi khi mở Indesign lên bất kỳ lúc nào cũng bị báo lỗi "Stop working" ngay lập tức mặc dù Ps vs Ai vẫn chạy bình thường.
    Mình đang sử dụng win10 với 2pc thì chỉ có 1 PC ở cty bị, PC ở nhà vẫn chạy ngon.
    Mình đã gỡ ra cài lại 2 lần đều gặp lỗi như trên mà tìm mãi không có cách khắc phục, 1 số bài có share video hướng dẫn mà video đó bị xóa mất rồi.
    Ai còn giữ video hay biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với. Giờ không làm được việc vì lỗi đó.Cảm ơn mọi người!

...
  2. Quý Ròm

Quý Ròm Thành viên cấp 1

vào thư mục adobe indesign chuột phải chọn view >> list
    mình nghi là lỗi thiếu ram ,tắt trình duyệt chrome hay ie hay firefox hết đi
  3. hoangnam31899

hoangnam31899 Mới đăng kí

bạn vào phần processes của task manager tìm xem có chạy PTS CC có chạy ko? nếu có thì end process nó đi xem sao
  4. Nguyễn Huy Công

Nguyễn Huy Công Mới đăng kí

Quý Ròm bạn ơi, mình ko chạy bất kỳ ứng dụng hay trình duyệt gì mà bật lên vẫn vậy, Ram máy mình 8gb nên mình nghĩ ko phải do thiếu ram. chỉ máy ở cty bị, máy ở nhà vẫn chạy ngon ơ
    hoangnam31899 không thấy chạy pts gì cả bạn ạ. thế mới đau đầu :(
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

bạn liện hệ skype: levantoi mình giúp bạn
  6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thứ 1: Các phần mềm đều có phím tắt CTRL S hoặc CTRL SHIFT S. Bạn nên tập dần cách này, chẳng mất nhiều công lắm.
    Thứ 2: Nên sử dụng các hệ điều hành ổn định như WIN XP SP3, Win 7 UNTIMATE. Tương tự như vậy thì số RAM trong máy duy trì ở mức 4GB trở lên đối với XP và 6 ~ 8 GB đối với WIN 7.
    Trong quá trình thiết kế nếu ram yếu mà bạn mở quá nhiều tap trong trình duyệt, ứng dụng chạy ngầm thì nó cũng là nguyên nhân.

Đặc biệt trong lúc thiết kế, nếu sử lý quá nhiều hiệu ứng, layer thì cũng dẫn đến việc chàn bộ nhớ của ram, dẫn đến quá tải và máy sẽ tự động out các ứng dụng gây ảnh hưởng nhất.

Cách tốt nhất là bạn nên downgrade hệ điều hành để tối ưu.

Thân
  7. Nguyễn Huy Công

ducuong233 bạn ơi, vấn đề ở đây ko phải Ctr S hay Ctr shift s, cái căn bản này mình biết, vấn đề ờ đây của mình là ko mở được phần mềm lên, chứ ko phải sau khi sử dụng 1 thời gian thì indesign bị như thế. kể cả tháo ra cài lại đến 3 lần rồi cũng không giải quyết được vấn đề
  8. ducuong233

Bạn đã sử dụng bộ cài khác để cài chưa ? Nếu lỗi khi bạn cài phần mềm đó, và bạn lại gỡ ra và lại cài lại thì đâu phải đã lựa chọn cách giải quyết khác.

Nếu chưa để mình gửi link cho.
  9. Nguyễn Huy Công

ducuong233 mình cũng down thử 1 bản khác r nhưng vẫn bị, có thể do nó, vì ở cty mình cài bản lẻ chỉ có ID. máy ở nhà mình cái = bộ CS master nên không vấn đề gì. bạn gửi cho mình link bộ cìa bạn đang sử dụng nhé
    thanks bạn!
  10. ducuong233

Nguyễn Huy Công: Mình đang dùng cái này, bạn vào đọc và làm theo hướng dẫn nhé. Mình vẫn đang dùng và ngon ơ.
    Link
  11. Nguyễn Huy Công

bạn ơi link not found r :(
  12. ducuong233

Chắc diễn đàn mình chặn. Bạn pm mình qua skype : ducuong233 ( đức cường 1 chữ C thôi nhé ) mình gửi cho.
  13. Nguyễn Huy Công

Vẫn ko khắc phục được :(
  14. vachngannhapkhau.vn

vachngannhapkhau.vn Mới đăng kí

có thể là bạn thao tác nhiều quá trên ứng dungj nên nó bị lỗi, trước mình xài win 8 cũng hay bị
  15. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Cái này chắc là do xung đột hệ thống thôi, bạn thử bộ cài đó trên máy chạy win7 thử chưa? Nếu được thì xác định là do win
  16. mrkunvo

mrkunvo Mới đăng kí

Trên windows 8 thì mình setup như thế này, còn bạn xài win10 thì không thể tắt, mình đã từng bị tình trạng này và mình cũng không biết làm sao, chỉ còn cách về win8.1 đang dùng. Ngoài ID thì Premiere và After Effect cũng bị, mình chả hiểu sao win10 lại bị vậy

17. Nguyễn Huy Công

Mình thử các loại rồi vẫn không được ngay cả cài lại win (vẫn là win10) máy cty bị. máy ở nhà cũng chạy win 10 mà vẫn dùng ầm ầm. không rõ bị sao nữa :(
  18. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Haizzz, mỗi máy có phần cứng khác nhau, win10 thì chưa chính thức nên chắc chắn xung đột là điều dễ hiểu, sao bạn không cài thử win7 và test xem có còn bị không mà cứ khăng khăng cài win10 để rồi tiếp tục lẩn quẩn với câu hỏi đó nhỉ?
  19. Nguyễn Huy Công

Việc cài lại win 7 mình không ngại. chỉ là cố tìm hiểu nguyên nhân chính xác để biết sau này mà tránh thôi. Với lại máy ở cty mà, bên IT cài cho mình win gì thì xài win đó. để đề xuất cài lại cho win 7 xem sao :)
  20. tnghiaqt

tnghiaqt Thành viên cấp 1

Bạn thử mở Indesign từ menu Start coi.
    (Nghĩa là mở trực tiếp trong start hoặc thư mục cài Indesign chớ đừng mở shortcut ngoài desktop)

Ủng hộ diễn đàn