Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Lỗi Fill Path

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Duy Sín Cháu, 15/7/14.

Lượt xem: 3,831

1. Duy Sín Cháu Thành viên cấp 1

mình fill cái mặt cô gái này là màu vàng nhưng sao nó lại fill nền ???

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/7/14
  2. Duy Sín Cháu

Duy Sín Cháu Thành viên cấp 1

ai giúp với
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

bạn fill bằng cách nào
    Duy Sín Cháu thích bài viết này
  4. Duy Sín Cháu

mình khoanh vùng = pen tool sau đó fill
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

bạn đã thử tắt nó rồi mở lại chưa, lúc trước mình cũng bị thế này, mình restart lại máy hoặc mình reset là nó bình thường, trường hợp mình bị là do file mình làm nó nặng quá máy mình nó không chịu nổi nên nó sinh ra lỗi, đôi khi nó còn làm mất tác dụng của phím tắt nữa, tắt đi mở lại + reset thử xem sao
  6. Duy Sín Cháu

cũng không được :-?
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sau khi tạo vùng chọn bằng Pen Tool rồi thì nhấn Ctrl + Enter để nó chuyển từ Path sang Selection sau đó nhấn Ctrl + Shift + I đảo vùng chọn đó rồi fill màu. Ko đc nữa thì reset lại Ps.

8. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

chọn lại phần 2 hình vuông chồng lên nhau cạnh chỗ Auto Add/Delete trên toolbar ấy. Bạn đang chọn phần subtract nên khi chuyển từ pen tool qua vùng chọn nó lấy phần đảo lại

Ủng hộ diễn đàn