Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Ngành thiết kế đồ họa và việc chọn trường ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi heartlocker, 7/10/14.

Lượt xem: 2,688

1. heartlocker Mới đăng kí

Em đang học lớp 12. Em học lớp Toán nhưng thích ngành rất ko liên quan là Thiết kế đồ họa ( Xưa giờ em hay vẽ vời mà khổ nỗi ko đi học đâu cả ) Mấy bữa nay search lòi mắt trên mạng, rồi cũng đi hỏi lung tung mà vẫn chưa quyết định đc.:((
    Học phí ở Arena vs Fpt nhà em gánh ko nổi nên em tính thi trường công. Các bậc tiền bối tư vấn cho em xem nên thi trường nào. Trong khu vực Tp Hcm thôi ạ .
    Với lại em muốn hỏi giờ em học vẽ còn kịp ko ? Gia đình em bảo học ko kịp thì ngồi nhà học thêm năm nữa r năm sau thi cũng ko sao ( em ko phải đi nghĩa vụ ). Hiện em đang rất rối trí và cảm thấy rất ngu vì ko chọn trường sớm từ trước.:(( Mong các ace đi trước chia sẻ kinh nghiệm chọn trường và cả học vẽ thì càng tốt @@ . Em cảm ơn các ace rất nhiều. :x

...
  2. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

Bạn học trong arena hay fpt thì học phí sau khoản 2 năm học thì dưới 50 triệu . sau hai năm bạn có thể đi làm kiếm tiền trung bình 4 triệu một tháng cho người bt . gỏi thì khoản trung bình 6tr. Nếu học 4 năm đại học thì mình nghĩ 50 triệu bạn không đủ . chưa tính khoản ăn uống lặt vặt nữa. ....nhưng nếu được thì khuyên bạn học đại học dù gì bằng đại học sau này lương vẫn cao hơn ! Thứ 2 nếu không theo được và không coi trọng bằng cấp thì bạn có thể đăng ký một số trung tâm học khóa dài hạn khoản 6 đến 9 tháng . tùy mảng 2d hoặc 3d .thì có thể xin việc làm . học phí tầm 10 đến 15 triệu ... còn học vẽ nếu bạn cố giắng thì càng tốt . ở tp hcm thì có nhiều khóa học vẽ ở trường đại học mỹ thuật vào buổi tối từ cơ bản đến nâng cao học phí tầm 2,5 triệu đổ lại cho một khóa khoản 3 tháng !
  3. zik_nguyen

zik_nguyen Mới đăng kí

bây giờ học vẽ vẫn kịp đó e, thiết kế đồ họa ở HCM có trường ĐH mỹ Thuật HCM hoặc ĐH kiến trúc - nếu không đậu thì e vẫn có thể vào các trường dân lập như Haa Sen, Văn Lang,...
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Bạn học thiết kế đồ họa thì phải thi khối H , mà nghẹt nỗi năm nay cấu trúc thi lại thay đổi , bạn phải thi 4 môn tốt nghiệp rồi mới dk thi khối H , H là thi Văn Vẽ màu , Vẽ chân dung ( người ) thường là thế , giờ bạn đi học vẽ là trễ nhưng không phải là không thể học . Mình mới thi ĐH xong , vẽ chỉ học 4 tháng nhưng thi dc 5,25 :D

Ủng hộ diễn đàn