Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI ĐÁP] Nhờ các bác chỉ giúp cách tách logo rồi trích ra file ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyễn trần thanh bình, 2/10/14.

Lượt xem: 2,056

1. nguyễn trần thanh bình Mới đăng kí

Tình hình là em đang tập tành cắt ghép ảnh. Em cắt ra được cái ảnh rồi, bỏ background xong save lại nó thành ra cái hình bên dưới. Lúc em bấm vào Show transform controls thì ảnh được chọn là vừa cái ảnh vừa là cái nền trắng :( trong khi em chỉ muốn lấy cái phần hình thui, để em import vào corel :( chứ mang qua corel gắn vô cái hình không phải nền trắng....đâm ra kì cục

...
  2. chim sau be nho

chim sau be nho Thành viên cấp 1

tách xong thì save as với định dạng PNG là được ( trong khi làm ko để layer trắng ở bên dưới layer ảnh)
  3. nguyễn trần thanh bình

nguyễn trần thanh bình Mới đăng kí

Cắt xong là save liền hả pác ? Em save nó ra luôn cái hình gốc
  4. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Làm như hình sau bạn nhé!
    Ann Dece thích bài viết này
  5. nguyễn trần thanh bình

nguyễn trần thanh bình Mới đăng kí

Em làm được rồi. Cảm ơn các bác

Ủng hộ diễn đàn