Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi/Đáp] Nhờ các bạn tư vấn giùm mình wacom bamboo cth-470

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi quynhlt57, 20/9/13.

Lượt xem: 2,536

1. quynhlt57 Thành viên cấp 2

Mình đang tính mua em này vì giá của nó sinh viên hợp túi tiền . Mình muốn nhờ các bạn tư vấn cho mình 1 số điểm sau : :(

1/ Mình chỉ muốn dùng nó cho công việc vẽ chibi - manga như vậy có ổn không ? Nét vẽ có run không ?

2/ Mình thấy các bạn hay nói về dạng Pen , touch ..mình không hiểu lắm . Mình chỉ muốn dùng bút để vẽ cho thuận tiện vậy mình phải lựa chọn như thế nào ?

3/ Mình có xem trên youtube lúc đập hộp nhưng vì hình ảnh khá mờ và lại tiếng anh nên mình muốn nhờ các bạn tư vấn giùm mình lúc mua cần để ý nhưng điều gì ?

Cám ơn các bạn nhiều ! :x

...
  2. tungsn90

tungsn90 Mới đăng kí

mình cũng đang thắc mắc vấn đề này , anh em nào biết vào chỉ giáo với
    quynhlt57 thích bài viết này
  3. LeoWalker

LeoWalker Thành viên cấp 1

Theo mình đc biết thì các dòng wacom mua new đều rất bền
    Wacom bạn chọn mình nghĩ rất là hợp lí
    Nó có thể vẽ đc tất cả chứ ko riêng gì chibi mâng
    thường cái touch là hoàn toàn vô dụng, chẳng ai đụng đến mấy nên ko cần thiết
    Nét run hay ko là do tay bạn thôi
    Có thể mua về chưa quen nhưng theo thời gian nó có thể thay luôn con chuột của bạn
    Đây là tác phẩm đc vẽ = con 470 này đấy
  4. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Mình đã mua và công nhận chức năng touch k được hữu dụng cho lắm. Bạn có thể dùng bản wacom bamboo pen thôi. Giá thấp hơn 1tr nhưng size tương tự k touch và 2 phím bấm. Còn khoản chỉ dùng vẽ manga và chibi thì có lẽ bạn nên nghiên cứu lại

Ủng hộ diễn đàn