Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Những phần mềm nên sử dụng để thiết kế ảnh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi bachphongnhi, 7/3/14.

Lượt xem: 2,027

1. bachphongnhi Mới đăng kí

Mình vừa tập thiết kế ảnh, đặc biệt là chèn chữ vào hình ảnh. Mình đã sử dụng PhotoScape để làm vì máy mình hiện tại chưa cài đặt được Photoshop. Phần mềm này chèn chữ khá bất tiện, chỉ có thể dùng font VNI mới có thể gõ dấu. Mình rất thích các font trên diễn đàn của mọi người Des, mình đã tải về máy nhưng không thể sử dụng được vì những font đó dùng bảng mã UNICODE.
    Ai rành về việc chèn chữ vào hình ảnh có thể giới thiệu mình những phần mềm nào tiện dụng, có thể dùng font trên Việt Font. Cảm ơn trước ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lý do tại sao không cài được Ps? Dùng Paint của windows thêm chữ cũng được chứ sao?
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Cài photoshop cho tiện bạn ơi :( máy cùi cài vẫn chạy ngon :">
  4. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Chả có lí do gì không chơi Ps cả. Nếu không cài được CS6 thì chơi quanh CS2 cũng còn hơn chán Phostoscape
  5. bachphongnhi

bachphongnhi Mới đăng kí

Vâng ạ. Em sẽ thử cài lại photoshop, bên đấy thì chắc dùng bảng mã unicode được đúng k. Vì dùng Paint hơi xấu, em đã thử rồi.
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

nếu như máy thuộc nhóm quá cùi thì trở về thời kỳ xưa dùng Photoshop bản 8.0 mà làm việc
    Không nếu ngại cài thì cứ tải mấy bản Por về mà xài
  7. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Dùng cái nào cũng được, tùy mục đích

Ủng hộ diễn đàn