Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi - Đáp] Phần mềm biên tập mở đầu video cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi wbhyvong, 30/7/13.

Lượt xem: 7,392

1. wbhyvong Thành viên cấp 1

Chào mọi người, các bạn cho mình hỏi, biên tập video cưới thì dùng phần mềm nào vậy ? ví dụ đoạn phim này họ dùng phần mềm nào làm được ảnh cuộn phim có những khuôn nhỏ, chứa ảnh động trong các ô đó

hoặc ảnh phim động lồng vào lá trầu,trái tim xoay, ly rượu v.v. ....rất cảm ơn !

...
    hieuvuphoto thích bài viết này
  2. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

3D Photo Album , cứ google mà gõ là ra hết
    wbhyvong thích bài viết này
  3. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

3D Photo Album ko đẹp lắm.
  4. wbhyvong

wbhyvong Thành viên cấp 1

rất cảm ơn các bạn, còn hiệu ứng chữ cuộn tròn trong suốt trên đó, v.v... là cũng 3D Photo Album hả các bạn ?
  5. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

3D photo album mình làm thấy bể lắm :|
  6. wbhyvong

sao vậy bạn ?
  7. toandean

toandean Thành viên cấp 1

Cũng có thể làm với phần mềm Adobe After Effect với các project của Trung Quốc! (chẳng hạn như tên là 3D Movie Album for Wedding). Bạn search trên các trang chia sẻ Project như kyxaoviet.com là có.
    wbhyvong thích bài viết này
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

Đầu băng thì thường là Avid Liquid .
  9. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

theo mình thì làm bằng avid liquid.
  10. mono

mono Thành viên cấp 2

đầu băng mình làm = after Effect
    daocong1609 thích bài viết này
  11. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

mono: Project bạn tự làm hay có sẵn,đẹp thế.
  12. Giun Đất

Giun Đất Thành viên cấp 2

mono đẹp quá Bác ơi. Tiếc mà máy em không chạy nổi AP. không cũng nghịch thử.
  13. mono

mono Thành viên cấp 2

tuanpro : cái này làm = After Effect do em tự Edit thành đầu băng , cái này có project sẵn
  14. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

mono: tên project đó là gì,e có thể share cho a dc k?
    mono thích bài viết này
  15. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Nhin loi cuon that
  16. mono

mono Thành viên cấp 2

tuanpro : đó là bộ toxic wedding themes vol 1
    pass:hvn0433

Cái này trên mạng nhé anh down về xem thử , trong đây có nhìu project đẹp nhưng nặng về hiệu ứng cần máy cấu hình mạnh mà render
    còn cái đầu băng em thì lấy từ project trong đó nhưng có thay đổi chút để giống đầu băng...
    Demo :
  17. wbhyvong

Cảm ơn các bạn rất nhiều, các bạn đã dùng AE, cho mình hỏi có những loại project nào và vào trang nào để tải được nhiều project vậy các bạn ?
    xem mở đầu video của tôi và cho nhận xét nhé : http://youtu.be/smWVXqbrBN8
  18. mono

mono Thành viên cấp 2

xin chào anh , em xin nói thẳng thì : đầu băng anh sử dụng khá là đơn sơ nhìn rất thô giữa các chuyển động và em cảm thấy k chuyên nghiệp :(
    còn down project thì anh tìm hiểu ở : bestgfx.com or filmmaking.com.vn . chúc anh thành công
  19. wbhyvong

rất cảm ơn bạn, mình có vào nhiều trang ví dụ như http://bestgfx.com/footage/after-effect-project/page/67/
    khó tải quá, chỉ tải được file.exe thôi. ví dụ như file này "Videohive After Effects Project - Royal Wedding 3.exe" kích hoạt cài đặt thì nó chạy ra cái gì đâu á , file này có sử dụng được không vậy bạn ? thân chào và cảm ơn !

Ủng hộ diễn đàn