Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp - Thảo luận] Mọi người tư vấn giùm mình lens cho Canon EOS 650D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ffg_huy.tom, 10/6/13.

Lượt xem: 3,271

1. ffg_huy.tom Mới đăng kí

Hiện giờ thì mình chưa mua máy ảnh, nhưng trên trang chủ của Canon thì mình thấy con 650D ngon nhất trong đống dành cho người mới sử dụng, chắc chắn là sẽ chọn và mua con này và nay mình xin mọi người tư vấn giùm mình mua lens cho nó. Với lại theo các bạn là nên mua body hay lens kit ? Thanks trước ạ ! :D

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Ý bạn là chỉ cần 1 trong 2 thôi hả :v :v
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Mình đang dùng 600D và kit 18-55, thấy chất lượng ảnh Kit này ko ok lắm khi chụp mẫu ở xa. Nên mình thấy dùng fix 50/f1.8 (đã thẩm du qua và thấy được) hoặc nếu có điều kiện thì mua Tamron17-50 for Ca sẽ tốt hơn :)
  4. ffg_huy.tom

ffg_huy.tom Mới đăng kí

Yes, nhưng mình thích body hơn. :3
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Có body mà không có lens thì bạn định chụp kiểu gì =)))))
    Còn có lens mà không có body thì lấy lens làm ống nhòm chắc =)))))
  6. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Không hiểu ý bạn ấy luôn, bạn mua body mà không có lens thì lấy giấy cuộn làm lens à?=))
  7. ffg_huy.tom

ffg_huy.tom Mới đăng kí

Thì mình mới nhờ mọi người tư vấn nên mua lens gì mà.
  8. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

bạn có mua lens 2nd ko? nếu có thì mình có 2 con đang định bán
    -Voigtlander 40mm f2.0 SL-II for Canon
    -70-200 II Canon
    :)
  9. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

mình có 1 lens kit 18-55 japan hàng đẹp long lanh không mốc, không rễ tre, kính trong veo, cần mình để lại cho, mình đang muốn bán, :D
  10. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

người ta mới chụp, ông thì giới thiệu 70-200, ông thì giới thiệu kit japan...bó tay. Mua compact mà chụp bạn à, bạn mà đi hỏi 10 người thì 9 người cho bạn 9 sự lựa chọn. Tốt nhất, ra tiệm, nói : em có xxx triệu, anh-chị-chú-bác-ông chọn giúp cháu máy để xxx. Xong!!
  11. ffg_huy.tom

ffg_huy.tom Mới đăng kí

xxxmoon : cho mình hỏi ngu là lens 2nd là gì vậy bạn ? mình còn gà nên không biết Nguyễn Thiết : mình không thích mua hàng qua tay cho lắm MrSon : compact là gì vậy bạn, riêng mình thì mình kết con này EF50mm f/2.5 Compact Macro
  12. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

lens second hand đó bạn, là lens đã qua sử dụng
  13. M00N

M00N Thành viên cấp 2

ý bạn là mua cái gì :v mua body về ngắm hoặc mua len kit về ống nhòm
  14. ffg_huy.tom

ffg_huy.tom Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn