Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Thiết kế web bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi htdung0212, 23/3/14.

Lượt xem: 2,631

1. htdung0212 Thành viên cấp 1

Em nghe nói, mình có thể thiết kế web bằng pts. Ac cho em hỏi là có đúng ko ạ, nếu đúng thì phải làm như thế nào. Em đoán là có nhưng chưa hình dung nổi là sẽ làm thế nào?????????

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Dùng đúng từ là thiết kế Giao Diện Web chứ không phải là Thiết Kế Web bạn à. Hình dung ra chưa ?
    htdung0212 thích bài viết này
  3. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Thật ra PTS chỉ dùng để thiết kế giao diện và chia slice để bạn chèn code, chèn links và rollover buttons thôi. Cái chính vẫn là công cụ thường hay sử dụng nhất là DreamWeaver
    Với PTS ta thiết kế và xuất ra web dạng từng mảnh slice, và sau đó là việc của dreamweaver và các phần mềm làm web khác.
    Cụ thể là
    Sau khi bác đã thiết kế một trang giao diện hoàn chỉnh với các chức năng và link

Dùng công cụ Slice (C) để cắt file thành từng mảnh theo ý muốn, và select slice để xoá file không ưng ý.

Sau khi xong, bác nhấn Crtl +alt+shift + S : là dạng save for web, hay nhấn vô phần menu/file/save for web.
    Chọn đuôi ảnh tuỳ thích JPG/Gif..., quality.... rồi nhấn nút Save
    Trong bảng Save, bạn chọn Format lại là HTML và images
    Khi save xong, thì bạn sẽ có 1 file web và 1 source folder file images mà bác đã cắt slice lúc nãy.
    Việc tiếp theo là dùng dreamweaver để chèn link và add script tuỳ thích.
    Thân
    trustnet, Phạm Hữu Dư, htdung02121 người khác thích bài viết này.
  4. htdung0212

htdung0212 Thành viên cấp 1

Em đọc hướng dẫn thì thấy họ bảo, dùng cái này thì kiến thức về code không cần nhiều đúng ko ạ
  5. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

thiết kế giao diện không thì không dùng code ciếc gì bạn ạ :). bạn có thể "thiết kế giao diện trên pts hoặc illus cũng có thể " :)
    htdung0212 thích bài viết này
  6. hoangson0812

hoangson0812 Mới đăng kí

Thiết kế giao diện thôi, nhưng cũng phải đụng tới code nếu bạn muốn làm 1 web hoàn chỉnh. Ps chỉ giúp bạn làm hình ảnh trên web thôi

Ủng hộ diễn đàn