Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Tự học Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Huong Vu, 23/1/15.

Lượt xem: 3,396

1. Huong Vu Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Hiện tại, Mình muốn tự học Illustrator và mình đã tham khảo những bài hướng dẫn trên diễn đàn của vietdesigner, nhưng giờ mình muốn học nâng cao lên một chút. Không biết có bạn nào biết những trang web của nước ngoài cung cấp những video tham khảo không thì giới thiệu cho mình với. Thanks!

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

đọc hết hướng dẫn sử dụng của nó chưa
    đọc được 1 nửa là bàng đi học mấy khóa illutrator rồi đó
    lenmskylla25 thích bài viết này.
  3. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

lynda.com nha bạn! Trang này nhiều cực nhiều video hướng dẫn luôn. Nhưng không free :( Acc thì bạn search hoặc mua vậy...
    Huong Vu thích bài viết này
  4. Huong Vu

Huong Vu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn #skylla25 nhé
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình không hiểu, nâng cao là cái gì :O trước giờ cũng chỉ toàn dùng công cụ cơ bản của Ai thôi, Pentool + Pathfinder thần thánh. Bác nào giải thích hộ em cái nâng cao với : shame:
  6. Huong Vu

Huong Vu Mới đăng kí

Dạ thưa bác Lenm, tôi muốn các bài tập mà hướng dẫn bằng clip phức tạp hơn một chút đấy ạ.
    Nếu đã không giúp đc gì thì vui lòng đừng comment. Viết những lời đấy ra tôi thấy bạn tầm thường quá.
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

đúng rồi, mình tầm thường lắm, nên mình chỉ học công cụ Ai căn bản thôi. Và mình làm dc hầu hết những cái mình cần với nó. Vì mình học bò trước khi học chạy nhé :-s
    blacklarsonToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  8. ToiHocDoHoa.com

lenm người tầm thường chơi với người tầm thường thôi :D add friend đê haha
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác muốn giao thông à ToiHocDoHoa.com em k phải người dễ dãi đâu nhé : sweat:
  10. Ninh Vũ Thu Thảo

Ninh Vũ Thu Thảo Mới đăng kí

lenm : tự nhiên mình thấy mình cũng đang tầm thường quá. Vì mình cũng đang chỉ dùng Pentool + Rectangle Tool + Type Tool :-s
    lenm thích bài viết này
  11. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

AI hầu như chỉ cần biết các công cụ căn bản là có thể sử dụng tốt rồi, cái quan trọng vẫn là khả năng của bản thân thôi :D Bản thân mình khi thiết kế mấy cái như logo, poster, brochure, catalogue,... hầu như chỉ dùng các công cụ vẽ đường thẳng, hình chữ nhật, hình elip, pen tool, type tool, pathfinder,.... chứ mình cũng chả biết AI nâng cao là cái gì cả :))
    Muốn học những cái khó hơn, khủng hơn có lẽ nên đến với CAD, 3Ds max, maya, C4D,... tha hồ mà khó khăn phức tạp :D
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

trang lynda.com, $25/ tháng, toàn cao thủ ở đấy, nhưng mà những hướng dẫn đấy chưa học căn bản hướng dẫn của nó thành thạo thì miễn làm.
  13. Huong Vu

Huong Vu Mới đăng kí

Các bạn đừng hiểu lầm ý của tôi. Tôi nói cái " tầm thường" ở đây là sự chế nhạo của một vài bạn. Tôi cũng mới tiếp xúc với AI nên tôi cần sự hướng dẫn từ các bạn nên mới hỏi trên diễn đàn. Nhưng có một số bạn chế nhạo với câu hỏi của tôi. Tôi thành thật cảm ơn sự quan tâm của các bạn đến chủ đề của tôi. Nhưng có lẽ nên stop chủ đề này ở đây.
  14. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Toàn các bác thích ném đá, cố tình hiểu sai.
    Các bạn đi đánh đồng giữa việc đi học nâng cao và việc dùng tool gì trong Ai, theo mình ý chủ thớt là muốn thực hiện những sản phẩm khó hơn bằng chính những công cụ đó.
    Học Ai nâng cao, ko phải tìm công cụ nâng cao.

Chúc chủ sớm lên tay.
    Huong Vu thích bài viết này
  15. ToiHocDoHoa.com

Mình đọc được hơn nửa cái help mà giờ làm việc xem như là ổn lắm rồi. Vậy mà chia sẻ thật tình ngay từ #1 lại nghĩ là chế nhạo nên đệch thèm trả lời mình luôn :-?
    Vả lại người ta chế diễu cách cách nói chuyện vô duyên của bạn đấy, chứ hầu hết mọi người luôn nhiệt tình với các bạn có câu hỏi tương tự như bạn
    Ninh Vũ Thu Thảo, lenm, drax1 người khác thích bài viết này.
  16. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

Minh là người mới. Muốn học về Ai đe xin việc làm
    xin đc mọi ng chỉ dẫn trường dạy uy tín đe đang kí theo học. Xin cam on mọi. Ng
  17. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

K bạn nào biết chỗ học uy tín chất lượng à. Chỉ giúp mình với
  18. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

DPI điện biên phủ 1tr2/ khóa / 10 buổi

Nhiều lúc thấy mình giống seeder của DPI ghê đi đâu cũng comment về chỗ này =)))))
  19. BA0613

BA0613 Thành viên cấp 1

Tự học thì lên youtube cũng rất rất nhiều kênh. Nhưng bạn sẽ kg biết bắt đầu từ đâu, và có khi đi lung tung, lan man.
    Nếu nghe đuọc tieng Anh thì tốt nhất

Ủng hộ diễn đàn