Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về hiện thị công cụ Ai CS6 :((:((:((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi thamvong1, 26/1/15.

Lượt xem: 2,143

1. thamvong1 Thành viên cấp 1

helpppp

sao mình xem video youtube Ai CS5 kích chuột công cụ nó hiện ra như này

mà sao mình vừa mới cà Ai cs6 lại ko hiện khi kich vào vậy?
    hay phải cài đặt j nữa
    help

...
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

click và giữ chuột 1 chút, muốn lôi ra luôn thì nhấn vào mũi tên lúc cái bảng đó hiện ra
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Giữ chuột trái vào cái công cụ đó nó sẽ tự động show hết các công cụ ẩn lên. Chuột phải cũng được.
    thamvong1 thích bài viết này
  4. thamvong1

thamvong1 Thành viên cấp 1

e làm đc roi,tks bác

bác cho e hỏi chút
    có phải là file .ai mà đời cao í
    thì Ai 6 ko mở đc! mà phải tải Ai cc mới nhất mới phù hợp à bác?
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình không rõ là các nhà phát triển khác có giống vậy không nhưng thằng Adobe nó có một điều là phần mềm của nó không thể chạy file dữ liệu ở những phiên bản mới hoặc cũ được. Ko chỉ có Ai mà tất cả những sản phẩm của Adobe đều như vậy. Không cần phải download cái bản để hỗ trợ đâu, người save có thể save as nó dưới các phiên bản đều được.
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Dù Kun VietDesigner
    Bản mới chạy file bản cũ chứ sao không @.@ ngược lại thì đương nhiên không được.
  7. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

1. thamvong1 Ai cc bạn làm xong lưu file về version cs thì Ai Cs các loại đều mở được trường hợp file lưu ở ver cc mà máy bạn chưa có thì phải dùng ver cc để mở
    2. Mình chỉ dùng Ai vs Psd thì thấy 1 điều ở Psd (photoshop) thì không bị giới hạn bởi Version nghĩa là bạn làm bằng Psd ver cc thì vẫn mở được bằng cs2, nhưng vs Ai thì phải theo đúng Version hoặc phải save về Version thấp hơn để các version cũ sử dụng (mình hay save về cs đảm bảo các version khác đều mở được)
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn