Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Xin giúp em blend màu giống vậy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi georgehuynh, 15/5/14.

Lượt xem: 3,746

1. georgehuynh Mới đăng kí

Chào mọi người em là newbie, em rất thích tone màu và cách blend của anh Linh Lưu, nhìn rất ưa mắt và dễ chịu, mong mọi người có thể chỉ em cách blend và retouch được thế này ạ. Em mới tập tành blend chưa được bao lâu, sơ qua thì thấy blend màu này tone tối, lạnh, có tí grain và vignette nhưng khi bắt tay vào làm thì phần màu vẫn chưa thể kiểm soát được. Em đã google và tìm trong 4r nhưng đa số các anh chị bảo đây là kiểu fade film hay tương tự, mà tone màu fade film ra nó hơi ố vàng quá ko xanh và dịu như thế này. Mong các bro có thể chỉ giúp em cách nào để có thể ra nước màu giống hoặc gần giống thế này ạ. Em cám ơn nhiều ạ.

...
  2. Kym

Kym Thành viên cấp 2

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

4. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

Bắt trước cũng chỉ đc thế này thôi georgehuynh bác thây ổn thì hô e làm cho cái tut có vài bước thôi:D
    georgehuynh thích bài viết này
  5. georgehuynh

georgehuynh Mới đăng kí

Bèo bọt biển vâng bác cho em xin tut ạ :D. Với cả blend kiểu này là dùng noise/grain hết hả bác

Ủng hộ diễn đàn