Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi Đáp) xin hỏi cách tô màu cho brush ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi YamiKing, 18/8/15.

Lượt xem: 3,067

1. YamiKing Mới đăng kí

tình hình là em muốn tô màu cho những khoảng trắng như cánh hoa,vảy rồng,lá như trong hình,em tìm mọi cách nhưng chỉ làm thay đổi màu cho nét bên ngoài chứ khoảng trắng không thay đổi ạ,nếu dùng color bucket thì màu sẽ bị lem và không thể tô cho nhiều chi tiết li ti ạ,xin anh chị chỉ em thủ hoặc công cụ nào tô màu diện rộng ạ,em xin cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khoảng trắng kia là background và hình là dạng không nền. Có nhiều cách để làm, tuy nhiên ta nên tạo vùng trọn từ hình rồi fill màu lên nếu hình đó là dạng không nền.
  3. YamiKing

YamiKing Mới đăng kí

anh Dù Kun có thể chỉ em rõ hơn nữa được không ạ,em là newbie hì hì :D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này giải thích kỹ thì nó lằng nhằng lắm, mà nói không thớt cũng không hiểu.
  5. YamiKing

YamiKing Mới đăng kí

dạ anh cứ nói cho em đi,em mày mò tí cũng được anh ạ :D
  6. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Có File AI hoặc CDR tô màu thì nhanh , File này tô chắc lòi mắt
  7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Đầu tiên bạn Ctrl+J nhân ra 2 layer (layer 1 và layer 1 coppy) và để layer trên cùng là layer 1 coppy chế độ hòa trộn là Multiply.

Sau đó bạn chọn layer 1 để vẽ lên đó bằng công cụ Brush.

Chúc bạn thành công!
  8. pklinhtrang

Vẽ bằng Brush run tay cái là bò liếm ngay bạn à
  9. badboy2000320

Mình thấy bt mà. Nếu có đường viền thì để brush cứng đi theo viên rồi từ từ vào trong là ok.

như hình này mình tô bằng brush nè. Tỉ mỉ thì cái gì cũng làm đc bạn nhé

10. pklinhtrang

Nói chung là dùng Brush để tô thì bạn phải là khéo léo , như hình của bạn nhìn qua thì mình cũng thấy lỗi nhoen ra ngoài rồi
  11. badboy2000320

pklinhtrang đây là cach nhanh và hiệu quả còn nếu tỉ mỉ hơn thì có lẽ bảo bạn ý dùng pen :))
  12. YamiKing

YamiKing Mới đăng kí

thế chỉ mình cách tô bằng Pen đi :D mình cũng có AI ,có thể convert qua rồi nhưng mình cũng chưa biết tô bằng AI :D
  13. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Cách tốt nhất là kiếm wacom mà xài. Tô màu bằng Pen là cả một kì công. Bạn đi pen vùng bạn muốn tô, rồi fill màu mong muốn là được. Shading và highlight cũng tương tự. Kiếu này chỉ nên áp dụng tô màu phẳng. Hoặc có thể tô bằng live paint trong AI (các vùng cần tô phải kín và tách nhau). Bạn google thêm.
    https://www.youtube.com/results?search_query=adobe+illustartor+coloring
  14. pklinhtrang

Chỉ có chuyển vể AI tô vùng kín như bạn Mochi là nhanh mà chuẩn nhất!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn