Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Xin hướng dẫn cài alien skin boker cho photoshop cs6 portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tôn Ngộ Nghĩnh, 18/5/14.

Lượt xem: 2,656

1. Tôn Ngộ Nghĩnh Thành viên cấp 1

Xin hướng dẫn cài alien skin boker cho photoshop cs6 portable. Thank các bạn !

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Dùng portable, thì bạn phải tạo giả folder như tên trong portable, để dụ thằng Alien Skin đưa chương trình vào, (sau này xóa sau)
    nghĩa là bạn phải vào foder Portable, dò xem file Photoshop CS6.exe, cái folder tên như thế nào, thường là Adobe/Photoshop CS6 (chú ý khoảng cách cho đúng), sau đó, vào ổ C, /Program/ tạo 1 folder giả, tên là Adobe, trong đó tạo 1 folder giả tên là Photoshop CS6, giống y chan bên kia, tạo thêm 1 folder tên là Plugin, (tên giống bên kia portable đã có), roài copy 1 cái file photoshop.exe bên Portable, Paste vào folder Photoshop CS6 này, để dụ thằng Alien Skin đưa chương trình vào đây, bạn cài Alien Skin, xong, vào chổ tạo giả này, dò tìm 1 mục Plugin, tìm file nào có đuôi là .8bf, dán vào portable mục Plugin bên kia, là dc. khởi động Portable, xem có nó hay hok ! nếu thắc mắc, thì chụp man hinh, tình hình các folder có mục gì, mình sẽ nói tiếp.
    Nếu chạy chương trình, mà có Alien Skin ngon lành, thì xóa mấy cái tạo giả bạn đầu cũng dc. chỉ cần portable.

Nếu bạn thật thà, hok biết tạo folder giả, thì Copy toàn bộ cái foder tên là Adobe, bên portable, Paste qua bên C/Program/Adobe, cùng tên, thi vay la có Photoshop.exe cài thật luôn roài, thằng Alien Skin sẽ dưa chương trình vào đây, sau này, "ăn cắp" cái file .8bf, xong suôi, thì copy cái gì, thì xóa cái đó, chỉ còn portable của bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/14
    nlangtuyenTôn Ngộ Nghĩnh thích bài viết này.
  3. Tôn Ngộ Nghĩnh

Tôn Ngộ Nghĩnh Thành viên cấp 1

Cám ơn nhé! Bạn hướng dẫn nhiệt tình ghê! Mình đang làm thử!
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Tôn Ngộ Nghĩnh

Tôn Ngộ Nghĩnh Thành viên cấp 1

:x làm thử và thành công 100% luôn. Mừng quá chừng à!
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. thanh tú tb2011

thanh tú tb2011 Mới đăng kí

bạn ơi cái file portable của mình chẳng có gì ngoài chương trình cài đặt cả mình chẳng biết làm thế nào để copy mấy file photoshop.exe bên Portable cả
  6. thanh tú tb2011

thanh tú tb2011 Mới đăng kí

hề, mình mới bập bẹ sài pts :(, chẳng biết gì , tải cc về thì toàn báo lỗi, nên mới dùng tạm portable ạ

Ủng hộ diễn đàn