Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Xin hướng dẫn tạo background

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ux2c2hibwbh8plpb, 15/3/14.

Lượt xem: 1,976

1. ux2c2hibwbh8plpb Mới đăng kí

Các thông số để tạo cái background như hình trên thì em biết nhưng k biết cách làm như thế nào các bác hướng dẫn em với @@
    border ngoài đen (feather: 5px, width: 3px) khoảng trong suốt bên trong 2px còn bên trong cùng chắc opacity 50%
    thanks các bác :x

...
  2. ux2c2hibwbh8plpb

ux2c2hibwbh8plpb Mới đăng kí

đây bác e lọ mọ mãi mới tạo đc @@
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình thấy, thì cái ô bên trong trống rỗng, là có sẵn, xung quanh màu Vàng Đồng, là có sẵn, bạn lấy Selection của ô bên trong, kéo 4 Guides hít vào đó, và làm 1 cái Shape hình chữ nhật, hình dạng như vậy. sau đó Transform lớn ra 101%, Fill 0%, vào Styles, Stroke, Outer mép ngoài, là 3 px, màu đen, là dc. chỉnh sửa cho khe và mép stroke đều nhau, các thứ Opacity còn lại, thí chỉnh Fill của cai Shape này 0% lên cao tí xíu, chọn màu Nâu.

Hình gốc :

Hình làm :

File PSD :

http://www.mediafire.com/download/zm8spi35ehe3kvg/Vien Background.psd
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/3/14

Ủng hộ diễn đàn