Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Đây là thủ thuật gì trong Ai vậy?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hAckeZ, 22/6/13.

Lượt xem: 5,249

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Trong clip, tác giả đã vẽ ra những shape hình chữ nhật rồi dùng shape hình tròn để bo góc cho chúng. Mình đã mò mấy cái Pathfindẻ rồi mà không thành công.

Mọi người có thể hướng dẫn mình không? Thanks!

...
  2. fanmuiam

fanmuiam Mới đăng kí

Bá đạo thao tác @@
  3. Tạ Danh

Tạ Danh Thành viên cấp 1

nhanh wá nhìn pó tay nếu chậm hơn chúc nữa mình có thể nhìn ra :D
  4. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Window>Pathfinder. Sử dụng mỗi hình chữ nhật và hình tròn thôi mà, nhưng hay ở ý tưởng.
  5. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

speedart thui mà?
    traigia: ý em là mode nào trong pathfinder ý?
  6. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Đó không phải dùng bảng pathfilder đâu bạn. cái công cụ này nằm ở trên công cụ mesh tool u.
    mình không nhớ tên. và cũng không có phần mềm để tìm tên. thôi bạn cứ thấy nó là khác tìm được tác dụng của nó. chúc thành công.:3
    ps: hiện tại máy mình không có soft nên không giải thích rõ được.. mình cùng chưa bao giờ cũng cái này. có thì cũng 1, 2 lần
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Gooner Designer: ok thanks cậu nhé :D mình tìm được rồi, Shape Builder Tools :D
  8. nhoemnhieu

nhoemnhieu Mới đăng kí

cái gì mà bá đạo thao tác chứ, video tua nhanh thì nó thế, mà nó tua nhanh để hù người khác chắc, đúng là bá đạo tự sướng
  9. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Clip làm hay quá
  10. ohyeah

ohyeah Banned

Bro nào có kinh nghiệm dùng cái hình tròn để bo góc cái hình vuông thì chia sẻ tí đi,cái đoạn đó hơi bị hay.
  11. Lương Hồng Hưng

Lương Hồng Hưng Thành viên cấp 1

mình down về slow x2 vẫn xem k kịp :v
  12. nguyễn phong phú

nguyễn phong phú Thành viên cấp 1

nếu bo góc như thế thì dùng plugin cho nó nhanh và đều nữa
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

ohyeah: Vẽ chữ nhật và tròn! Đưa về góc! Chọn cả 2 đối tượng! Click vào Shape Builder Tool. Chọn vào góc rùi dùng Selection tool và xóa cái góc đó đi! Nhưng mình ít dùng nó lắm! Toàn dùng Round Rectangular tools kết hợp vs Pathfinder! :D

Ủng hộ diễn đàn