Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Đồ theo hình có sẵn bằng pentool của AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi CeeWorm, 22/3/15.

Lượt xem: 2,823

1. CeeWorm Thành viên cấp 1

Chào các bạn, mình muốn đồ lại cái hình này bằng pentool mà ko tìm được cách vẽ tự do. Lúc mình dùng chuột rê theo viền của hình thì lúc nào cũng ra 1 cái đường thằng màu đỏ như trên hình này nè. Có cách nào tủy chỉnh cái pentool này để mình dùng chuột rê theo hình như ý mình ko ạ ? Thực sự là cái pentool này nó rối rắm quá :(

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

ô thì rõ pen là để vẽ đường cong bezier rồi ;)) cái tự do kia là Brush B hoặc pencil N cơ :)). khuyên dùng pentool vs những hình cần độ chính xác cao ntn
  3. tongnh89931

tongnh89931 Banned

SPAM <== đã bị ban nick
  4. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

tìm thầy học đi =.= cái đơn giản thế này cũng thành topic thì rất mất tg mới học đc đấy !!
  5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

alt vẽ cong ctrl di chuyển nodle . 2phím đấy nữa
  6. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Tham khảo nè:
  7. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

xin lỗi nhưng Pentool mà bạn còn nói nó rồi rắm thì bạn nên nghỉ AI đi cho rồi, qua xài Paint cho lành :))
  8. adwph

adwph Thành viên cấp 2

có 1 cách này nhanh nhất là
    place hình vào AI, dùng chuột bấm vào hình mới place vào, nhìn trên thanh công cụ có nút Live Trace hoặc bấm vào mũi tên kế bên chọn Tracing option, khi Live Trace xong
    bấm ok
    sau đó bấm vào Object > Expand > ok
    ungroup ra la xong.
  9. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

AI dùng 60% pentool vẽ hình, nếu bạn k có ý định học thì trace cho nó lẹ rồi căn chỉnh. AI mà k bjk pentool thì xác định k làm gì được.
  10. TiểuLinh

TiểuLinh Thành viên cấp 1

Mình cũng đang tập pentool. để vẽ lại hình công cụ đầu tiên mình nghĩ tới là pentool.
  11. mrcucxuong

mrcucxuong Thành viên cấp 1

mình cũng gặp tí khó khi dùng pentool, nhiều lúc không đủ kiên nhẫn,,còn Live Trace thì chỉ có hình nào có tương phản cao mới ra được kết quả tốt thôi, không thì méo mó thấy ghê

Ủng hộ diễn đàn