Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Gõ tiếng Việt có dấu trong Photoshop CS6 - Win 8 X64

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi VưƠg vẤn, 13/8/13.

Lượt xem: 64,929

1. VưƠg vẤn Mới đăng kí

Mình thấy có nhiều bạn cũng mắc lỗi tương tự mình nhưng chưa giải quyết được nên cầu cứu, ai biết khắc phục chỉ mình với nhé :) cảm ơn.

P.s : Mình vẫn gõ tiếng việt trong pant, ms office, notepad bình thường nhé, Cách chọn font nào, với kiểu gõ nào thì khỏi chỉ, mình biết rồi :D

...
    thanhvu185 thích bài viết này
  2. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Tùy từng font hỗ trợ tiếng việt thui bạn ak.
    Cách đơn giản nhất là bạn viết ra Word, notepad hoặc cái gì đó...tùy bạn. Sau đó copy và paste.:P
    VưƠg vẤn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Kiểm tra bảng gõ và font đó có hỗ trợ gõ có dấu không?
    goalVưƠg vẤn thích bài viết này.
  4. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Mình cũng sai wind 8 x64 , photoshop CS6 và Photoshop cc gõ tiếng việt ầm ầm có bị lỗi gì đâu?
  5. VưƠg vẤn

VưƠg vẤn Mới đăng kí

andyleca
    thì mình bị mới hỏi ấy chứ :D có nhiều bạn cũng bị mà, bạn biết thì góp ý thôi, he
  6. VưƠg vẤn

VưƠg vẤn Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner
    mình ktra rồi cậu ạ, nó là font UVF nên hỗ trợ gõ tiếng việt có dấu cụ thể đây là font việt hóa nên mình chọn unicode và kiểu gõ telex đúng chưa :D
  7. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Lỗi này thì ko biết, thấy nhiều người cũng bị nhưng unikey hoặc vietkey của bạn để chế độ nào chả dc, nó chỉ là hỗ trợ cách gõ chứ ảnh hưởng gì đến PS đâu :|
  8. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

máy tính nên dùng 1 vộ gõ thôi , hủy cài đặt vietkey xem nào , có thể là do ảnh hưởng giữa unikey và vietkey :-j
  9. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

có thể font đấy không hỗ trợ tiếng việt thử việt hoá xem được không?
  10. VưƠg vẤn

VưƠg vẤn Mới đăng kí

Hai Lúa
    Mình có nói là cài cả vietkey hả :O
  11. VưƠg vẤn

VưƠg vẤn Mới đăng kí

12. Snoworld

Snoworld Mới đăng kí

Bạn này bị lỗi giống mình rồi, mình mới lập 1 topic để hỏi xong cơ mà vẫn ko có câu trả lời, khéo phải cài lại win mất :(
  13. Yulao

Yulao Mới đăng kí

Tình hình là rất tình hình. Bạn kich chuột phải vào chữ V của unikey, chon mục unicode dựng sẵn. Ok liền. Mình cũng dùng CS6/win8
  14. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

Cái này chắc là do cái UAC của win8, bạn tắt Unikey dưới system tray rồi vào thư mục cài đặt Unikey mở lại bằng cách chuột phải -> Run as Administrator thử nhé :D
    TAHieu, love design, mrcuonglam4 người khác thích bài viết này.
  15. ngtrtha

ngtrtha Thành viên cấp 1

Theo mình bạn nên down bản unikey 64bit về cài chứ không phải bản mở lên là xài nhé.sau khi cài thì sài như bình thường thôi
  16. stakad

stakad Mới đăng kí

mình cũng bị lỗi này
    cài Gotiengviet của trần kỳ nam thì hết bị
  17. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

theo mình bạn nên gõ tiếng việt trong notepad or world rồi sau đó copy và dán vào pts:))
  18. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

-Bước 1: Click chuột phải trên thanh công cụ, chọn reset All để pts trở về mặc định
    - Bước 2: unikey để Unicode ,vào pts dùng font Arial viết thử lại, nếu vẫn bị ,xem bước 3 .
    -Bước 3: Link cài pts :3
  19. Snoworld

Snoworld Mới đăng kí

lỗi này mình sửa được rồi, chủ yếu bên mình bị vì lí do xài PTS 64 bit nhưng vẫn xài Unikey 32 bit. Bạn kiểm tra lại thử xem
  20. huster

huster Thành viên cấp 1

Mình xài win8 32 bit và bị lỗi font, cứ chữ nào có dấu là chữ nó ko giống với các chứ khác, đã thử gần hết bộ 1221 font rồi mà vẫn ko đc, gg cũng ko thấy cách khắc phục, chỉ đc mỗi thằng Arial, nhiều khi muốn viết chữ khác là lại gõ ko dấu rồi gõ dấu riêng thêm vào, nản lắm mà ko biết sao đc
    Hidrogreen thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn