Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Import Theme bị cái này là gì ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Nova, 26/3/15.

Lượt xem: 3,266

1. Nova Thành viên cấp 1

Em đang mày mò học WP, tìm hiểu đọc tài liệu trên mạng là chính thôi
    Em cài Xampp, tạo database xong tải WP về cài, e làm trên Localhost, lên diễn đàn tải cái theme http://themeforest.net/item/newscore-a-blog-magazine-and-news-theme-for-wp/7851846 (có người share free nên e tải về vọc) cài hết Plugin trong thư mục của nó rồi, với cài cả plugin nó khuyên cài nữa, xong khi Import demo data thì nó hiện ra như thế này là sao hả các bác?
    Mò mò nhiều cái ko hiểu quá >"<

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

3. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Chào bạn. Để Theme này hoạt động được với File Demo bạn cần cài đặt đầy đủ các Plugin nó yêu cầu như trong hình ảnh nhé.
    Nova thích bài viết này
  4. Nova

Nova Thành viên cấp 1

kì ta, trong thư mục theme có nhiu plugin e cài rồi, xong nó khuyến khích cài thêm plugin gì nữa e cũng cài hết luôn rồi :(
    Vậy mấy dòng Failled đó mình phải cài hết mấy cái nó báo hả bác?
  5. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

active mấy cái plugin đã cài lên đi bác. (Woocommerce...)
  6. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Chào bạn Nova Giờ tớ mới để ý là bạn cài đặt trên Localhost. File Demo nó chủ yếu lấy dữ liệu bên ngoài vào nên không cài được trên Localhost nhé bạn.
    Nova thích bài viết này
  7. Nova

Nova Thành viên cấp 1

ko import bản demo của nó đc vậy nếu e muốn cái template đó y chang như demo thì sao ạ? Tự cài plugin và tự thêm Widget tự dựng template này nọ hết hay sao ạ?
    E làm trên Localhost rùi mai mốt up lên hosting ạ
  8. banbaonylong

bạn lấy theme ở đâu? thường theme nó có sẵn file document hướng dẫn đó
  9. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Mấy bản Share trên mạng thường ít có document lắm banbaonylong . Để tớ trưa nay tớ up lên cho bạn bản Null nhé Nova
  10. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Của bạn đây Nova .
    Code:
    https://mega.co.nz/#!mMlDSK7B!y69Q-uWcPXLlD4UW9w1id5LSkKhTJCcZSMIJmNa_D-E
    Pass giải nén truyền thống : izdesigner.com :D
  11. Nova

Nova Thành viên cấp 1

E cám ơn ạ, e Import cái demo của nó rồi từ đó thêm bớt 1 số modun, menu, banner xong hết rồi up lên host đc ko? E tự Builder cấu trúc cho các trang mà nó bị xô lệch ko như ý, mãi ko ra giống trang demo của nó
  12. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Khi làm xong tại Localhost nếu bạn thấy đã OK thì hãy chuyển lên Host nhé Nova . Website sẽ chạy bình thường như ở Localhost. Về vấn đề không giống như Demo cũng là điều hiển nhiên bởi chỉ giống 80% là bạn đã thành công rồi. Nhà sản xuất theme họ có chỉnh sửa khá nhiều trong Code.
    Nova thích bài viết này
  13. Nova

Nova Thành viên cấp 1

Có mấy mục của nó là TA mà e ko sửa sang TV được ạ, phải vào HTML của nó để sửa hay xài cái gì ạ. e thử xài Poedit mà ko đc :(

14. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Cài plugin Woocommerce và BuddyPress vào xong import lại là hết, không cần cảm ơn nhé, vì cái lỗi này mình gặp quá nhiều rồi.
    Nova thích bài viết này
  15. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Cái này mà không biết sơ sơ về WordPress thì khó cho bạn rồi đấy Nova . Nhưng nếu bạn vẫn còn kiên trì thì vào phần Edit Themes và tìm kiếm sẽ ra thôi. Có điều hơi mất thời gian.

16. Nova

Nova Thành viên cấp 1

@IZBlog: ngồi gần 1 tiếng dò từng cái cũng ko ra ạ TT TT
  17. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

nếu kiên trì thì bạn dùng các phần mềm tìm kiếm dạng UltraFileSearch, nhập cụm từ cần tìm là sẽ thấy thôi...
  18. banbaonylong

Nova ko có thì theme đó disable công cụ editor rồi, vào functions.php để xoá cái hạn chế đó
  19. Nova

Nova Thành viên cấp 1

theo như hướng dẫn trên mạng thì sau khi dịch những file.PO xong thì vô file WP-config tìm dòng define('WP_LANG, ' '); để chỉnh mà sao trong file wp-config của e ko có dòng define('WP_LANG, ' ');
  20. banbaonylong

ko có thì tự thêm vào :D

Ủng hộ diễn đàn