Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi? Khi em viết chữ font-size bằng 6 thì bị vỡ ai biết tại sao chỉ em với ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi NhocUSA, 16/12/14.

Lượt xem: 1,926

1. NhocUSA Mới đăng kí

Hỏi? Khi em viết chữ font-size bằng 6 thì bị vỡ ai biết tại sao chỉ em với.. cữ chữ to hơn thì bình thường mà viết bé tầm 5 6 bị vỡ em newbie các a chỉ em với

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Viết trên AI thì save ra JPG hay PNG hay Vector hay PDF
    nếu save thành ảnh thì nhớ save với định dạng 300 ppi.
    File > Export... 300 ppi .
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/14
    Min NguyễnNhocUSA thích bài viết này.
  3. NhocUSA

NhocUSA Mới đăng kí

ngay cả trên ai nó đã vỡ.. khi e để chữ màu đen zoom lên thỳ đã thấy bên dưới có màu nâu nâu rồi :( hay tại fornt chữ ạh để chữ màu trằng lại binh thường
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chụp cái hình lên xem nào thớt?
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. NhocUSA

NhocUSA Mới đăng kí

đây a ei nhìn chữ nó cứ bị gai gai..kiểu nó có 2 màu 1 màu đen và 1 màu nâu nâu
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt xem lại thanh bar của công cụ Text này mục set the anti-aliasing method (aa) xem có để mặc định là none ko? Nếu đang là none thì tuỳ chỉnh nó sang cái khác (Strong hoặc Smooth chẳng hạn)

Hà Bơ, Hoang Dinh Khiem, Min Nguyễn1 người khác thích bài viết này.
  7. NhocUSA

NhocUSA Mới đăng kí

nó vẫn thế a ah chả hiểu nó bị làm sao

Ủng hộ diễn đàn