Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm ảnh động như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi LNTD, 18/4/15.

Lượt xem: 1,709

1. LNTD Thành viên cấp 2

Thân chào cả nhà,
    Chả là vọc vạch PTS cũng nhiều rồi, cũng đã làm ảnh động rồi, cơ mà hôm nay gặp quả anh động này hơi rắc rối tý. Đưa lên đây tham khảo anh chị em, cũng như ai có biết thì xin 1 ít hướng dẫn ạ.
    Hình như này:

Làm sao để cái Bg nó chạy chạy mượt như thế được nhỉ?
    Chúc cả nhà buổi chiều vui vẻ
    Cám ơn nhiều

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/15
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Làm nhiều hình thì nó mượt
    LNTD thích bài viết này
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Càng căn chỉnh tỉ mỉ càng mượt. :D
    LNTD thích bài viết này
  4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

không làm gif bên ps nên không rõ nhưng mình nghĩ chỉ cần thay đổi position là đc, như clip này nó cũng chỉ thay đổi opacity thì phải:
    LNTDHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Cái này là trên Flash.
    3 nốt nhạc nhé :3
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Chuyển sang dùng mấy phần mềm chuyên về video/ảnh động thì làm nó dễ hơn cả Photoshop.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

mấy nay mất mạng nên kg vào hóng được :(
    Em cám ơn cả nhà đã góp ý. Em thấy cái này tạo được bằng PTS nên hỏi ạ, vì e chỉ biết mỗi PTs :D

Ủng hộ diễn đàn