Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm tàn thuốc đang cháy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi naruhi, 1/10/13.

Lượt xem: 6,339

1. naruhi Mới đăng kí

có bạn nào biết làm cái tàn thuốc đang cháy thì hướng dẫn mình làm với. mình đang cần để làm poster cổ động. mình đang cần gấp, ai biết thì giúp mình nhé :D

...
  2. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

hóng....
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

không hiểu ý bạn cho lắm :|
  4. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

gu gồ từ khói rồi ghép vào!

5. naruhi

naruhi Mới đăng kí

mình cần chỉ cách làm cái tàn thuốc (cái phần đang cháy ấy) chứ đâu phải khói ==
  6. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Châm 1 điếu rồi chụp lại
  7. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

bạn ko có máy ảnh hử?
    châm 1 điếu, xách cái máy ảnh compact ra chọn macro rồi chụp là xong!
  8. naruhi

naruhi Mới đăng kí

mình có ghi rõ là Hướng dẫn cách làm mà :| cái mình cần là cách cái đó để mình áp vào cái khác chứ có cần cái điếu thuốc đâu :| nếu mình cần cái điếu thuốc thì gg search cả triệu kq, đâu lên đây hỏi làm gì
  9. khang0238

hướng dẫn cách làm:
    - Ra tiệm mua bó đuốc ý lộn điếu thuốc
    - Về ngậm trong họng dùng bật lửa châm
    - Cháy không. không cháy thì thêm tí dầu ăn á lộn tí xăng > Bao cháy ngun ngút
    - Dùng máy cơm-fắk, mặc-cờ-rô nó rồi phạch-phạch, thế là xong!
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái này mà diễn giải ra chắc cũng dài cả 1 trang :))
    Cái phần thuốc đang cháy mình nghĩ là các stock về texture dạng grunge :
    https://www.google.com.vn/webhp?sourceid=chrome-instant&ie=UTF-8#q=grunge+stock
    Sau đó transform ( sử dụng kết hợp với liquifd) để biến đổi nó , áp dụng các blending mode.
    Phần bị cháy xém màu đỏ thì dùng blending mode là vivid light , color burn , color dodge ...
    ........ bla bla ................
    Nói thì dễ nhưng làm ra thì cả 1 vấn đề , biết hướng dẫn làm sao đây :))
    Nguyễn Phú thích bài viết này
  11. phovang

phovang Mới đăng kí

cách dể nhấtt la dùng 1 tàn thuốc thật sự rồi chụp hình nó
    chắc mà bạn đang tuyen truyền tác hại của thuốc lá
    -Restart- thích bài viết này
  12. naruhi

naruhi Mới đăng kí

@mấy bạn trên bạn Thiên Ma:
    mình ko biết là mấy bạn thật sự ko hiểu nội dung topic mình post hay là cố ý troll, nếu các bạn ko muốn giúp thì cứ việc nói là ko giúp hoặc lẳng lặng qua topic khác chơi chứ đừng làm như thế. mình post bài hỏi nghiêm túc, mấy bạn làm ơn tôn trọng người khác dùm.

Thiên Ma: bạn làm rồi hướng dẫn mình từng bước được ko?
  13. phovang

phovang Mới đăng kí

Nếu muốn nhanh thì bạn cài phần mềm Alien Eye Candy (Nature) có phần tạo hiệu ứng khói và lửa đó. Mình có vẽ sẵn file PSD điếu thuốc và làn khói mỏng nhưng chẳng biết nó để đâu mất rồi.
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

khang0238 thích bài viết này
  15. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

So với việc kì cạch vẽ tàn tnuốc thì chụp tấm hình rồi cắt ra nhanh gọn hơn nhiều chứ nhỉ?
  16. naruhi

naruhi Mới đăng kí

Cái mình cần là cách làm cái tàn đang cháy chứ ko phải 1 mảng tàn của thuốc lá. Mình ghi tàn thuốc để mọi người dễ hiểu rằng mình cần làm cái kiểu giống như thế. Cái mình muốn là Biết Cách làm
  17. khang0238

18. Nguyễn Tất Thắng

Đã là tàn rồi thì sao cháy dc nữa :D Nhưng bạn có thể đốt chúng lần nữa thử xem sao!
  19. naruhi

naruhi Mới đăng kí

^ nó vẫn còn cháy 1 ít mà
  20. Nguyễn Tất Thắng

Thôi dc rồi bạn cho hẳn ý tưởng của bạn lên đây đi! Bạn nói bạn cần làm tàn đang cháy mà nó ko phải là tàn thuốc lá thì là cái tán gì đang cháy!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn