Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Làm thế nào để viết chữ bằng photoshop như chữ viết tay?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duckhoin, 24/4/13.

Lượt xem: 48,097

1. duckhoin Mới đăng kí

Hiện nay mình đang làm admin của 1 fanpage, và có rất nhiều mem nhờ mình làm fs

mình không biết fs là gì...nên search...thì mới biết fs là lấy giấy viết tên và trang trí thật đẹp và chụp lại.

vì lượng mem yêu cầu quá đông nên không thể làm hết được, nên tính làm vài cái ảnh nền rồi viết chữ lên = photoshop....nhưng làm sao để viết chữ lên ảnh = photoshop sao cho giống như mình viết = tay và chụp lại bây giờ?

xin mọi người chỉ giúp.

...
    Jason B thích bài viết này
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Font chữ viết Tay.!
    Nhưng hầu như là không thật lắm.
    duckhoin thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tìm những font chữ mảnh như kiểu viết tay ấy , sau đó dùng liquid uốn éo một chút cho xấu bớt :D
  4. AnhDeoCanYeu

AnhDeoCanYeu Thành viên cấp 1

Up ảnh + chữ cần Fs lên đây m.n giúp cho :)
  5. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

bạn viết hết tên lên 1 tớ giấy trắng, rồi chụp nguyên tờ giấy đó, cắt và ghép vào :v
    Đỗ Phan Anhduckhoin thích bài viết này.
  6. duckhoin

duckhoin Mới đăng kí

các bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn giúp mình ko? vì mình mới đụng vào photoshop vài tháng gần đây :D
  7. duckhoin

duckhoin Mới đăng kí

cái mình cần là viết tên đó bạn, hình nền thì mình có thể lấy bất kì đâu mà ^^
  8. duckhoin

duckhoin Mới đăng kí

cảm ơn bạn rất nhiều, vì mình sẽ còn rất nhiều mem nhờ làm fs.....nên mình cần biết cách làm... cũng như ko thể làm phiền bạn hoài được.

bạn có thể hướng dẫn giúp?
  9. AnhDeoCanYeu

AnhDeoCanYeu Thành viên cấp 1

bạn tìm cái font nào nét nó nhỏ 1 tí , căn chỉnh màu cho giống màu mực , có thể uốn cong hoặc như bác trên kia nói dùng liquid để làm nét nó tự nhiên hơn :D
    GDragonBBduckhoin thích bài viết này.
  10. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

ừ thì cứ vẽ ra giấy trắng rồi chụp lại vứt sang Ps, dùng Magic Wand tool chọn cái nền trắng rồi xóa đi còn lại chữ và nền trong suốt để ghép vào chỗ khác. Mình nghĩ thế đấy
  11. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

CatTuong, Comet Withouse, KauBuonViAi16 người khác thích bài viết này.
  12. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

bạn cầm 1 tờ giấy trắng, chụp lại, giả sử có 1o người nhờ làm fs, thì bạn chỉ cần chụp hình 1o tờ giấy có tên người đó thoy, xong thì dùng pts ghép vào. còn ghép ảnh vào như thế nào thì bạn tự tìm hiểu nhé ( khá đơn giản), còn không thì up lên đây, mình làm mẫu vài cái cũng được :)
  13. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Xài brush viết. Để ô vơ lây :v
    k chữ nào giống chữ nào và 1 phần k ai biết đó là chữ (trừ khi dùng wacom) =))
  14. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Có Nhiều font viết tay lắm
  15. sonngo158

Tại vì là font tự viết hầu như là không thể đều chằn chặn như trong shop đc nên cung khó tìm :D.
  16. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

có font chử vết tay kìa xếp
  17. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Vào cái top này hốt đc một mớ hand font của bác sonngo158. Thanks :))
    tazanalisonngo158 thích bài viết này.
  18. sonngo158

hi mình cũng tìm trên mạng thôi có phải của mình đâu :D
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  19. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

lót gạch hóng
  20. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Nhờ có topci này mày mềnh lụm đc 1 kho font :">
    Ngại thế :">