Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi linh tinh trong coreldraw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Vũ Phi Huân, 27/7/14.

Lượt xem: 3,701

1. Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:D có 1 số câu hỏi, có thể hơi lãng xẹt đối với mấy bạn biết rồi, nhưng mà không biết thì phải hỏi vì mình mới học^^
    1. Trong corel cái bóng của page (trang vẽ) có thể tắt được không?
    2. Trong lúc làm việc thì vô tình ta có thể để lại những đối tượng ko fill, không stroke nói chung là nó vẫn tồn tại nhưng ko có tác dụng, vậy làm sao để xóa nó, tương tự như chức năng clean up trong AI
    3. Làm sao để tạo ra nhiều gradient cho object mà không phải duplicate object rồi dùng tranperancy để làm trong suốt 1 phần, việc này trong AI thì có thể thực hiện bằng bảng apperance
    4. Chọn đối tượng trong corel có cách nào để chọn giống AI không? nghĩa là chỉ vẽ đường bao dính 1 phần đối tượng nó cũng chọn luôn.
    :v :v câu hỏi rất là gà ai hảo tâm xin trả lời giúp :3 :3 thank ạ

...
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Thôi thì qua AI sài cho nó nhanh bạn ạ :))
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-} mình học cả 2 thứ mà, học cho bik chứ vẫn thích AI hơn, sử dụng corel để bổ trợ cho AI thôi
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  4. đạt kyo

đạt kyo Banned

các bác vẽ giúp e hình số báo danh dạng bông hoa 5 cánh với ak
  5. Vũ Phi Huân

6. homtrang

homtrang Mới đăng kí

Bạn Vũ Phi Huân
    1. Trong corel cái bóng của page (trang vẽ), theo mình biết hình như không tắt được, nhưng bạn có thể chọn View/Show -> Bleed và bỏ chọn Page Border nhưng lúc này page chỉ là nét chấm chấm.
    2. Trong lúc làm việc thì vô tình ta có thể để lại những đối tượng ko fill, không stroke nói chung là nó vẫn tồn tại nhưng ko có tác dụng, bạn có thể chọn bằng cách Edit/Find and Replace -> Find Objects hoặc chọn trong Object Manager.
    3. Chưa hiểu ý bạn nói lắm. (mình không rành lắm về AI)
    4. Chọn đối tượng trong corel có cách nào để chọn giống AI không? nghĩa là chỉ vẽ đường bao dính 1 phần đối tượng nó cũng chọn luôn. Bạn nhấn gữi phím Alt trong lúc vẽ đường bao dính 1 phần đối tượng.
    Vài lời hy vọng có thể giúp ích cho bạn.
    Vũ Phi Huân thích bài viết này
  7. Vũ Phi Huân

homtrang cảm ơn bạn nhiều ^^ hehehe
    Câu hỏi 1 vì mình nhớ mang máng là tắt được, hoặc là có thể mình nhầm với phần mềm khác
    còn câu 3 ý mình là tô nhiều gradient trên một object á mà, bình thường thì chỉ tô được 1 gradient thôi
    ^^ hehehe cám ơn bạn nhiều
  8. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

1. Tool --> Option --> Document (tự tìm hiểu)
    2. View --> Wireframe (giống Ai nhấn Ctrl + Y)
    3....
    4. Nhấn Alt
    Vũ Phi Huân thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn