Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi link liên kết trong blog

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Đình Được, 15/10/14.

Lượt xem: 2,716

1. Đình Được Thành viên cấp 1

Mình muốn tạo 1 blogspot nhưng đang thắc mắc làm sao để thiết kế link liên kết tiếp theo khi ta ấn vào link liên kết ở trang chủ. Lên google chẳng biết viết thế nào để tìm được nên mong mọi người hiểu và giải đáp giúp mình.

Cảm ơn nhiều!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực sự câu hỏi của bạn rất khó hiểu, ý bạn nói là menu trong blogspot?
  3. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

kiểu như ta nhấn vào 1 menu thì nó ra 1 trang mới (tạm gọi nó là A) vậy làm sao để thiết kế trang A
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thiệt bó tay với bạn! Bạn làm Blogspot mà bạn tưởng đang tự code 1 trang web html hay sao thế? Bạn có hiểu Blogspot là gì ko?
  5. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

Blogspot nó cũng tich hợp code giông 1 web html và mình cũng thấy nhiều người họ dùng blogspot để lập web ban hàng hay nhạc, phim.... Tuy không được đắt khách cho lắm. Và có lẽ mình không giỏi lập trình bằng bạn và chắc cũng không hiểu biết nhiều nhưng mình vẫn muôn tìm hiểu nó. Vì đâu phải ai cũng có kinh phi để duy trì web html.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/10/14
  6. thongtinnhadat365

thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

Ý bạn là như thế này phải không nhỉ!
    Kiểu như trang Blog có tên A của bạn có các bài viết
    b ( nội dung 1 )
    c ( nội dung 2 )
    d ( nội dung 3 )
    bạn tạo menu liên kết đến b, c, d
    Khi bạn nháy vào menu liên kết đến trang nội dung 1 ( b ) bạn được chuyển qua phần nội dung bài viết 1 ) vẫn đề mình thấy ở đây là bạn muốn thay đổi trang ( b )
    nếu bạn đã có mẫu blog có thể đưa lên đây để nghiên cứu và bạn muốn thay đổi như nào !
    bạn muốn mọi người giúp để có blog theo mong muốn, và đưa đến với đối tượng bạn hướng tới.
    Hay bạn muốn "học" cái học chuyên nghành mình nghĩ là còn nhiều cái phải nghĩ lắm, cái này mình nghĩ phải tìm thầy dậy mới ổn :-/
  7. maimaionline

maimaionline Mới đăng kí

Chào bạn @Đình Được !
    Trong Blogspot có hai cách tạo 1 trang :
    - Đó là viết bài mới : Click Bài đăng mới hoặc vào Trang >> Tạo trang mới
    - Muốn xem link bài bạn vừa đăng thì bạn vào
    Bài đăng hoặc Trang và click vào Xem là sẽ tới trang bạn vừa tạo. Sau đó bạn copy link đưa vào chỗ bạn cần, khi đó bạn click thì sẽ ra trang mong muốn.
    Nếu bạn đặt link trên menu thì bạn cần có 1 chút kỹ năng về ngôn ngữ html, cách đặt thẻ a như sau:

<a href="#">menu</a> trong đó # là link còn menu là cái chỗ khi bạn Click vào thì ra trang đó.
    Hy vọng giúp được bạn.
  8. khanhhlu

khanhhlu Mới đăng kí

giống mình hồi mới chơi blog,
  9. vinanetco

vinanetco Mới đăng kí

Bạn có thể nói rỏ hơn được không? Mình không hiểu ý của bạn lắm. Tốt hơn thì nên cho một ít hình nhé !

Ủng hộ diễn đàn