Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lỗi pts cs6, theme bị đổi màu liên tục

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhok.noluv93, 15/10/13.

Lượt xem: 2,357

1. nhok.noluv93 Thành viên cấp 1

hiện tại mình đang dùng win 8, pts cs6. máy mình bị đổi cái theme liên tục khi dùng 1 lệnh nào đó, chuyển từ đen,trắng xám loạn xạ. khi dùng brush cũng vậy, một số lệnh khác thì làm đen thui luôn cái hình. mình đã gỡ ra cài lại thử, nhưng vẫn bị vậy. cùng file cài bạn mình cài máy khác thì dùng bt. Ai biết không giúp mình với

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

screenshot cho mọi người xem nào?
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Không có hình thì khó giúp thớt lắm :-? Lỗi này mới à nha?
  4. nhok.noluv93

nhok.noluv93 Thành viên cấp 1

nó cứ đổi lia lịa k bik sao chụp. vì khi mình dùng 1 lệch, ví dụ như brush, rê chuột nó sẽ đổi theme liên tục.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vote quay video lại cho mọi người xem sẽ rõ, rồi mới có cách khắc phục cho thớt được :3 :3
  6. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Mình không chắc là bạn bị lỗi này, mình chỉ đoán thôi nên bạn cứ thử nhé

Edit > Preferences > Performance > Advanced Settings (nhớ đánh đấu vào phần: Use Graphics Processor ở ngày trên) > chọn Drawing Mode là Basic > Xong. Tắt PTS đi mở lại.
    nhok.noluv93 thích bài viết này
  7. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

mình cũng từng bị như bạn và ngay trên win8 . Mình xóa win8 cài lại win7 =)))
    nhok.noluv93 thích bài viết này
  8. nhok.noluv93

nhok.noluv93 Thành viên cấp 1

HoàngHuy cảm ơn bạn. hiện tại thì k thấy lỗi đó nữa. ^^

Ủng hộ diễn đàn