Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Mọi người cho em hỏi cách tạo viền trắng xung quanh chữ trong Illustrator với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hieuhoanghd, 23/5/14.

Lượt xem: 54,032

1. hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Mọi người cho em hỏi cách tạo viền trắng xung quanh chữ trong Illustrator với. Như hình này nhé.
    Thanks all!

...
  2. ngocmtc91

ngocmtc91 Thành viên cấp 1

Bạn chọn Stoke rồi cho nó màu trắng(ở hình tròn mình khoanh ở bên dưới), bạn chọn kích thước stoke bao nhiêu thì chỉnh ở hình ellip mình khoảnh bên trên nhé tWBCa7D.jpg
  3. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

ngocmtc91 :ko phải kiểu viền đó bạn à. cái đó t cũng thử rồi chỉ cần cho viền to 1 tý là mất hết chữ màu đỏ.
  4. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

chỉnh như bạn ngocmtc91 thì hỏng hết font chữ :)
    bạn nhân 1 layer và chỉnh stroke cho layer ở dưới. muốn stroke bao nhiêu thì chia đôi thông số ra là được
  5. hieuhoanghd

Vâng. cám ơn mọi người nhé. em làm được rồi
    <3 <3
    ngocmtc91 thích bài viết này
  6. ngocmtc91

ngocmtc91 Thành viên cấp 1

à à, còn cách nữa, bạn chọn chữ đo, nh mà phải convert rồi, bạn vào >Object>Path>Offset Path, rồi bạn có thể chọn cho nét to ra bao nhiêu thì tùy nhé (Preview mà xem ) \:D/
    hieuhoanghd thích bài viết này
  7. hieuhoanghd

À tiện thể cho em hỏi thêm tý. Có 2 đối tượng trùng nhau làm sao để chọn đối tượng bên dưới ạ. Trong Corel thì giữ phím Alt mà trong Ai thì em ko biết :(
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/14
  8. Hưngg Bướm

Hưngg Bướm Thành viên cấp 1

Bạn nhấn Ctrl + F10 để mở panel Stroke ra nhé, trong này có rất nhiều tùy chọn :).
    Đưa chuột vào nó sẽ hiện cái chức năng lên :)
    Trong mục Align Stroke, bạn chọn icon thứ 3 "Align Stroke to Outside" ấy
  9. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Trong cửa sổ AI, anh vào Menu Window -> Layers -> Hiện ra 1 cái bảng -> tìm đến chỗ nào có từ "<Clip ...>" thì click vào cho nó sổ danh sách ra -> Trong danh sách đó sẽ có những đối tượng mong muốn.

Để chọn đối tượng
    :
    Trong cái bảng này, cột bên trái có hình Con mắt, cột bên phải có hình các chấm tròn. Click vào hình chấm tròn rồi thực hiện di chuyển đối tượng cần.
  10. hieuhoanghd

Hưngg Bướm : Nút thứ 2 với nút thứ 3 của t nó ẩn mất rồi. hiện mỗi nút thứ nhất thôi
    Hưngg Bướm thích bài viết này
  11. Hưngg Bướm

Còn đây là cách chọn layer.
    Mở panle Layer ra rồi click vào vòng tròn bên cạnh layer, nếu nó hiện thêm 1 vòng tròn nữa thì chứng tỏ bạn đã chọn đc layer đó rồi.
    Cách hai thì bạn giữ Ctrl rồi click vào Object nào bạn muốn nhé :)
  12. Hưngg Bướm

Bạn đã click chọn cái text bạn muốn tạo stroke chưa :) ? hieuhoanghd
  13. hieuhoanghd

t chọn rồi mà

Ủng hộ diễn đàn