Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi một số hiệu ứng ae đơn giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi MeatBun, 19/9/14.

Lượt xem: 4,066

1. MeatBun Mới đăng kí

Mình mới tập tành ae khoảng tuần thôi( để làm clip nhạc mix đơn giản ấy mà), vì tự tìm tòi trên internet nên có khá nhiều điều " tìm hoài hỗng ra":-s.Tức cái mình, vác luôn cái mặt dày lên hỏi các bác lun:

Đoạn video trên vừa chuẩn qui tụ các hiệu ứng mình đang khúc mắc, chã biết kiếm ở đâu, làm ra sao:
    + Cái phông đen chứa name , time, spectrum,....và cái phông tròn vo chứa spectrum
    + Hiệu ứng đốm sáng bay bay
    + Hiệu ứng xoay, lắc của spectrum và hình nền
    Bác nào pik làm xin hãy gợi ý cho mình cách làm mấy hiệu ứng đó với, xin cúi lạy cảm ơn trước ^:)^^:)^^:)^
    (P/s: Bác nào có protect ae hiệu ứng đó có thể share cho mình dc hok :v)

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

đốm sáng bay là trapcode particular.
    vòng tròn có sóng nhạc có thể là audio waveform
    bảng name và hình tròn chỉ là shape thôi
    nền thì key cho nó rung nhẹ qua lại
    Cái Bô Trôll thích bài viết này
  3. MeatBun

MeatBun Mới đăng kí

ukm, cảm ơn bác nhé

Ủng hộ diễn đàn