Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên chọn Nikon D5200 hay Canon 650D?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ryo.uit, 9/7/13.

Lượt xem: 9,524

1. ryo.uit Thành viên cấp 2

Như tiêu đề ạ, tình hình là em cũng dành dụm đc kha khá tiền nên muốn mua một chú về chụp cho thỏa nhưng đang băn khoăn giữa 2 thằng này. Em thì chủ yếu chụp cảnh, streetlife, thi thoảng có theo một số đoàn tình nguyện hoặc mấy sự kiện nho nhỏ. Cảm ơn các bác trước

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Nếu bạn thích nhiều điểm lấy nét thì D5200.
    Thích màn hình cảm ứng + quay phim thì 650D.
    Giờ là lúc chọn nhu cầu + thương hiệu thôi, chứ 2 con này lợi-hại bù trừ nhau :)))))
    ryo.uit thích bài viết này
  3. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Ryan Lee: Lợi-hại ra sao bác nói cụ thể được không ạ :D Em thì mua đồ công nghệ xưa giờ cứ dùng tốt là ok, thương hiệu không quan trọng lắm, mà nhất là 2 thằng này tên tuổi cũng ngang ngửa nhau :D Em có nghe nói là Nikon chụp cảnh đẹp hơn nhưng chưa cầm Ni bao giờ nên cũng ko rõ
  4. kantz179

kantz179 Mới đăng kí

mình thấy Canon thường ổn hơn đó bạn! :D
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

ryo.uit thích bài viết này
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

đọc review thì D5200 đi, cái màn hình cảm ứng ko giúp bạn chụp đẹp hơn đâu, cho vào cho vui thôi :))
    Bacvo, Ryan Leeryo.uit thích bài viết này.
  7. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

hth02x1 thích bài viết này
  8. BKV

BKV Thành viên cấp 2

mình khoái canon, phải mình thì xúc ngay 650D, làm phim dc luôn =P~
  9. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

anti 650D :D
    cảm ứng chỉ tổ tốn thêm pin thôi, chụp nhiều sẽ thấy cái hại :D
  10. annguyen16567

annguyen16567 Thành viên cấp 1