Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] Các bác cho em hỏi về hiệu ứng inner glow trong pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Duy Hiếu, 9/6/13.

Lượt xem: 5,074

1. Duy Hiếu Thành viên cấp 1

các bác cho e hỏi ngu tí , em chưa biết cách làm hiệu ứng kiểu inner glow mà chỉ đổ 1 phía bên trên thôi làm ntn
    vd hình này : [​IMG]

Các bác có thể thấy nó chỉ có 1 viền đổ bóng đen phía bên trên thôi , em nghĩ là dùng hiệu ứng inner glow nhưng mà vào làm thử thì nó lại đổ luôn cả 4 phía . ai biết cách làm chỉ giúp e vs !

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Up ảnh kiểu lạ !
    Không thấy hình nhưng theo bạn miêu tả thì muốn đổ 4 phía hay đổ 1 phía là do điều chỉnh cái hình tròn rotate ấy , điều chỉnh thêm độ mềm nữa là ok .
  3. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Thiên Ma inner shadow làm gì có rotate hả bạn !
  4. Thiên Ma

Vậy đây là gì ha :">

5. Duy Hiếu

Thiên Ma trời :)) bác xem lại đi đấy là inner shadow chứ e đang hỏi về inner glow hay đại loại làm cách nào nó dc như hình trên ý ( em up lại ảnh rùi đó )
  6. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Tóm lại là bạn muốn làm 1 cái ô search như thế kia thôi đúng không ? nếu đúng vậy thì nói luôn rồi mọi người mới giúp bạn được chứ :(
  7. Duy Hiếu

iViperious cái ô tìm kiếm kia hay giao diện layout cơ bản là mình làm dc , chỉ có cái đoạn đổ bóng bên trên cùng kia thì mình hơi lúng túng chưa biết làm kiểu gì ?
  8. Thiên Ma

Bác hỏi inner glow xong rồi hỏi qua inner shadow , ko biết đường nào mà mần !
  9. iViperious

Hình bé quá mình chỉ nhìn sơ sơ nó không được rõ đâu bạn ah - có phải cái bóng đen bên trên phía trong cái ô search không bạn ?
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dùng Style là xong :">. Nếu bác muốn inbox e send cho Style này :">. Tha hồ mà làm web :"> !
    goal thích bài viết này
  11. Duy Hiếu

Thiên Ma ak em làm dc rồi , bác làm nhầm mà e lại sửa thành đúng :)) thank bác :">
    đầu tiên là dùng inner shadow tiếp sau đó là dùng drop shadow để tạo viền trắng nho nhỏ phía dưới :)) tiện đây có bác nào thích thiết kế web layout ko mình kết bạn trao đổi kn học tập nhỉ ?
  12. iViperious

You mean ???
  13. Duy Hiếu

iViperious ờ chuẩn chuẩn đấy , bác cho e xem cái psd đi xem bác làm tn !
  14. iViperious

Bạn cho mình địa chỉ email nhé đỡ phải up lên đâu đó rồi attach vô đây mắc công nhé !
  15. Duy Hiếu

16. iViperious

Duy Hiếu : Mình làm cả về Web và mobile nữa , dĩ nhiên là name card hay poster cũng nằm cả trong số đó :( ngu cái là CSS không biết cắt + 3D chưa đọc tí nào :(
  17. Duy Hiếu

vậy bác đa năng hơn em rùi , em làm về web và biết cắt layout html, css, php nữa =))
  18. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

iViperious thích bài viết này
  19. iViperious

việt ptit : Thanks bác nhé đọc cái tít trong 5 nốt nhạc em cũng mừng rơn :D
    Duy Hiếu : Done cho bác nhé :)

Mình cũng có một số sản phẩm bên Box tuyển dụng việc làm các bạn qua ủng hộ nhé :)
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Lạ nhỉ,. Inner glow vốn dĩ chỉ hiện shadow 1 phía thôi, còn kiểu như hình thì chỉ cần sử dụng duy nhất
    Bevel & Emboss

demo nhé, em tùy biến cho nó khác chút, up hình lên chất lượng cùi quá.

Ủng hộ diễn đàn