Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] e là newbie mới dùng LR các bác chỉ bảo e với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Tùng nguyễn094, 30/12/13.

Lượt xem: 2,312

1. Tùng nguyễn094 Mới đăng kí

E là newbie và mới dùng LR. e đã vào export để save ảnh nhưng không hiểu sao máy lại báo lỗi thế này và ko thể save được. Các bro chỉ dùm e nha [​IMG]

...
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

dung lương bộ nhớ của máy bạn ko đủ để xử lý ảnh khi export file, tắt hết các chương trình khác đi, tắt chrome đi vì nó khá ngốn ram
    Tùng nguyễn094 thích bài viết này
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Do thanh RAM không chạy nổi khi xuất file
    Giải pháp :
    1/Nâng cấp RAM ( ram 2G khoảng 450 K)
    2/Bạn chọn File -Export with preset for Email để lưu ảnh nhẹ khoảng 800 x600 thì okie
    Tùng nguyễn094 thích bài viết này
  4. Tùng nguyễn094

Tùng nguyễn094 Mới đăng kí

hth02x1 tks bro. Đúng là do e để nhiều tag trên chrome quá nên máy bị ngốn RAM ko lưu được :D
    xuanlocshop e đang chạy RAM 2G bác à, e cũng đang tính đổi case mới. case này ngày trc e mua chỉ là để phục vụ lên mạng đọc báo nghe nhạc thôi. bây giờ e đang học pts vs lr mà dùng khó chịu quá.~X( Bác có thể tư vấn cho e với mức giá 5tr e có thể nâng cấp case được ko?
  5. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Mình ko chuyên về máy đâu nhưng mình cũng nói thêm bạn nên dùng thêm mấy phần mềm này
    1.advand sytemCare Pro 7
    2 Clear ner dọn dẹp máy
    Làm máy hết bệnh mau hơn

Ủng hộ diễn đàn