Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Phần mềm làm phim phù hợp ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi The Friends 1412, 30/11/14.

Lượt xem: 2,484

1. The Friends 1412 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, cho em hỏi rằng em đang muốn làm những bộ phim ngắn. Nhưng lên mạng thì 1 rừng phần mềm, ai cũng khen cái này tốt, cái kia dở... mỗi người mỗi ý nên chả biết đâu mà mò. Em cần một phần mềm chỉnh sửa video để làm phim, không hiệu ứng nhiều, dùng tốt. Phim như các nhóm Fu production, Mowo hay các nhóm khác hiện nay, em thấy nhiều người dùng AAE, không biết ra sao ? À, sẵn đây cho em hỏi luôn, các âm thanh để lồng vào phim như đánh đấm, vỡ nát hay các hiệu ứng âm thanh khác thì lấy ở đâu nhỉ ? Cảm ơn mọi người rất nhiều !

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Hiện nay, các nhóm làm phim hay sử dụng Adobe ( Pr - Ae ). Nhóm nào dùng mac thì họ dùng final cut pro. Minh nghĩ nên xài adobe, đa phần dân dựng phim hay dùng tới nó, vì bạn thắc mắc thì luôn có người trả lời giúp bạn được ( Soft thông dụng với nhiều người ). Với các hiệu ứng âm thanh thì bạn có thể tìm hiểu với từ khóa SFX. Chúc bạn thành công :)
    The Friends 1412 thích bài viết này
  3. The Friends 1412

The Friends 1412 Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh nhiều nha ^^ !! Em thấy dùng A Pr khá được, dễ sử dụng mà chuyên nghiệp nữa, chắc em sẽ dùng cái này !!
  4. chungshin321

chungshin321 Thành viên cấp 1

Chắc chắn là adobe premeire rôi, ko thì thêm adobe after effecct, bạn cứ search 2 cái đó rồi học cách sử dụng nhé
  5. The Friends 1412

#4 Dạ em đã tải 2 phần mềm trên và đang học ^^ !! Cảm ơn mọi người nhiều !!
    chungshin321 thích bài viết này
  6. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

The Friends 1412 composite hay kỹ xảo hay chỉnh sửa clip nhỏ thì dùng AE.

Xong AE rồi thì qua Premiere để dựng thành 1 phim hoàn chỉnh.
  7. The Friends 1412

#6 Vâng ^^ !! Thanks anh !!
  8. GB Ryn

GB Ryn Mới đăng kí

Bạn làm lâu dài thì nghiên cứu dùng Adobe Premier đi, sau này pro rồi bạn học thêm after effect luôn, 2 soft trên hỗ trợ nhau rất tốt.
    Âm thanh thì bạn có thể vào các web cho foley free để tải. Tặng bạn 1 web ^_^ : soundsnap.com
    bạn cần sound gì thì search bằng tiếng Anh nhé, ví dụ tiếng đánh đấm (Hit), tiếng cửa (door), tiếng không gian (Ambience), ...v..v.
    Chúc bạn thành công !
  9. chungshin321

chungshin321 Thành viên cấp 1

#8 chuẩn rồi, mà down nhạc ở soundsnap nhớ cài idm, nó bắt link tự động, ko hình như là mua nhạc mất phí :D
    GB Ryn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn