Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi phần mềm quay màn hình máy tính làm video hướng dẫn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi maithutranghanoi, 24/4/15.

Lượt xem: 2,573

1. Mình xem trên Youtube có rất nhiều VIDEO về hướng dẫn sử dụng, Ví dụ như: Hướng dẫn cập nhật nội dung website từng bước có video ghi lại, hướng dẫn sử dụng một số tools của Photoshop .. có video ghi lại các thao tác trên máy tính.
    Vậy các bạn có thể cho mình biết Phần mềm nào để làm hướng dẫn sử dụng như vậy được không ?
    Ví dụ như làm VIDEO kiểu như thế này:

Cám ơn.

...
  2. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

cách làm video đơn giản là bạn cần tìm một phần mềm có thể quay lại video màn hình. Một mic thu để giúp thu âm nói như trên video. khi quay video xong thì bạn có thể dùng phần mềm biên tập lại như proshow, AE, sony vegas.. (hoặc cũng có thể không cần). Nếu muốn trên cái intro như ở đầu cuối video trên thì bạn có thể sử dụng các intro có sẵn từ proshow hoặc tạo theo ý từ AE..!!
    maithutranghanoi thích bài viết này
  3. cám ơn bạn. mình làm không cần có âm thanh đâu bạn à. chỉ là ghi lại các thao tác trên màn hình thôi. kiểu như hương dẫn sử dụng tạo mới một bảng (Table) trong Word rồi sau đó post lên Youtube.com để mọi người cùng xem ý.
  4. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

bạn xem thử hướng dẫn và tải phần mềm ở đây..!
  5. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

bạn có thể dùng camtasia, dễ dùng, dễ biên tập, xuất thẳng lên youtube :)
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ủng hộ diễn đàn