Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Sử dụng công cụ spot removal trong lightroom 5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi tapa, 17/8/14.

Lượt xem: 3,353

1. tapa Mới đăng kí

Ở Lightroom 5 công cụ spot removal có thể tô thành 1 vùng tùy thích không chỉ là hình tròn, nhưng có vấn đề là khi tô em phải room hình lên để tô được chính xác, nên khi muốn tô vùng rộng thì lại phải nhấc chuột lên và kéo ảnh sang vùng lân cận để tô tiếp, và khi nhấc chuột lên thì lại phải tô một vùng spot removal khác, vậy cho em hỏi làm sao để khi đang tô vùng spot removal mà mình nhấc chuột lên rồi lại có thể tô tiếp mở rộng thêm vùng spot removal mình vừa tô, không phải là tô một vùng mới ạ, cảm ơn mọi người

...
    ZinP thích bài viết này
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Lightroom nó khác Photoshop ở chỗ là ăn ngay :D mọi thao tác được lưu lại trước khi thực hiện thao tác kế tiếp chứ không có kiểu đè chồng chất như Photoshop, cho nên bạn cứ làm lần lượt từng vùng nhỏ, mình nghĩ làm vùng nhỏ vừa dễ lại chuẩn hơn chứ, nhất là spot removal, hoặc là bạn chọn chế độ zoom nào đó trên thanh Navigator để nó vừa với cái khoảng bạn cần chỉnh
    tapa thích bài viết này
  3. tapa

tapa Mới đăng kí

vậy chắc phải chuyển qua pts r bởi vì em muốn remove một vùng lớn, nếu làm thành nhiều vùng nhỏ thì sẽ có nhiều phần rìa của spot removal nhìn không thật
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

e làm kiểu gì thế, anh làm có bao giờ có rìa đâu :O :O :O
    tapa thích bài viết này
  5. tapa

tapa Mới đăng kí

tùy trường hợp mà anh, em muốn xóa bỏ một vùng đất cát khá rộng trên mặt đường, mà cái vùng đấy lại sát người lên phải room lên để tô cho chính xác
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

trời đất, mấy cái đấy làm bằng lightroom mà đẹp thì em là thánh luôn =))
    tapa thích bài viết này
  7. tapa

tapa Mới đăng kí

tại em chưa biết dùng photoshop thôi :))

Ủng hộ diễn đàn