Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Tạo hiệu ứng vỡ nát 3D trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SwingsOnlyone, 27/3/15.

Lượt xem: 2,687

1. SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:) Xin phép làm phiền cả nhà 1 xíu ạ, có thánh nào biết mong giúp đỡ với, em xin phép vào đề luôn:

1. Ta có ảnh sau:

2. Làm sao để đập vỡ cục đá ở trên tạo thành hiệu ứng 3D giống như cái này ạ:

:) Nếu có hướng dẫn thì tốt quá, còn nếu bài viết làm mất nhiều thời gian thì các bác làm hộ em cũng được ạ :) Cám ơn cả nhà đã bỏ thời gian ghé top!

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-< đào top.....................
  3. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

đào tiếp
  4. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Không load được ảnh TT_TT
  5. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

này thì đá đè :D
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Dudesi bác có thể cho em xin bản tách rời hoàn toàn nhưng không chuyển màu không?
  7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bạn lên mạng tải về các texture dạng như này về rồi chọn chế độ hòa trộn để áp vào vật liệu đá của mình là tạo thành hiệu ứng vỡ nát thôi
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/3/15
    SwingsOnlyoneMạnh Chiến thích bài viết này.
  8. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone: bạn làm như cách hatay1712 hướng dẫn trên là bảo đảm làm dc, hoặc có thể download "cờ rắc brush" dc chia sẻ rất nhiều rồi sử dụng cũng sẽ ra kết quả tương tự.
  9. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

hóng clip

Ủng hộ diễn đàn