Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Tắt giữ ( dí ) bút thì menu chuột phải hiện ra - Wacom Intuos CTL 480

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi wind2115, 20/11/14.

Lượt xem: 14,679

1. wind2115 Mới đăng kí

Mình mới mua Wacom Intous CTL 480. Dùng hơi khó chịu vì mỗi lần đặt bút xuống trừ chỗ vẽ trong photoshop ra thì chỗ khác nó đều hiện cái vòng tròn sau đó hiện menu chuột phải ra. Vẽ ở những chương trình khác không thể được. Như trong hình này

Mà mình vẽ trong photoshop còn hay xuất hiện một lỗi nữa là nét vẽ đột nhiện hiện hiện kích thước thật của brush chứ không phải thanh đậm theo lực đè của bút.

Ai biết bày giúp mình với :)

...
  2. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Cái này mình bị rồi, mà lâu quá ko nhớ cách chỉnh sao :)), chỉ nhớ vô phần Wacom Display Setting chỉnh lại là Ok (nhớ gắm cái wacom vô mới chỉnh dc nha)
    wind2115 thích bài viết này
  3. DuongTung

DuongTung Mới đăng kí

Bạn vào Control Panel>Hardware&Sound>Pen&Touch(Change tablet pen setting).
    Trong Option.box chọn "Press&hold-RightClick", rồi click vào "Setting button" ở dưới, click bỏ chọn "Enable press and hold for right-clicking", Ok rồi thoát. Done!
    Torimonoji, Dinhlan2407, hoandsg1 người khác thích bài viết này.
  4. wind2115

wind2115 Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn nhiều lắm. Mình làm được rồi :D
  5. tazanali

tazanali Thành viên cấp 1

6. Ken0901

Ken0901 Mới đăng kí

Mình làm theo cách này, hôm trước thì ok, đến nay thì lại bị như cũ.
    Mặc dù "Enable press and hold for right-clicking" đã bỏ chọn.
    Còn cách nào giải quyết không mọi người ơi?
  7. anophen

anophen Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn