Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Thắc mắc bản swatch và công cụ mesh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi 888.888, 5/5/15.

Lượt xem: 2,095

1. 888.888 Thành viên cấp 1

Chào mọi người!
    Mình có thắc mắc và cần sự giúp đỡ từ mọi người.
    Chuyện là mình có thấy công cụ mesh tool và rất thích. Sau khi dùng mesh tool uốn này nọ xong rồi tô màu cho các "anchor" bằng công cụ eyedropper tool. (I và alt+i) thì chuyện bình thường rồi. Và giờ mình muốn vẽ hình bằng pentool luôn sau đó tô màu bằng cách như vậy có được không,hay chỉ là dùng mesh tool mới sử dụng được công cụ eyedropper....
    Vấn đề thứ 2 thì mời mấy bạn xem hình.

Cái bản swatch thỉnh thoảng bị như vậy, mình không biết bị gì luôn.
    Mở file Ai lên lúc có màu lúc không. Mở trực tiếp Ai thì cũng bị như vậy ?/??

...
  2. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

3. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

- Vẫn được bạn nhé. nhưng sao k vẽ bằng mesh luôn đi.
    mesh bạn vẫn chỉnh sửa hình được mà, và nó thằng khối sẽ dễ quản lí hơn.
    -> Trường hợp bạn vẽ bằng pent thì bạn cứ chọn lệnh A rồi chỉ vào các điểm nối rồi ấn I ( Lấy mầu) như bình thường thôi.
    Hồng Sơn888.888 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn