Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Thay ảnh cho file PSD

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangduocsu68, 12/5/14.

Lượt xem: 2,578

1. hoangduocsu68 Mới đăng kí

Em mới học PTS, mới tải 1 cái file psd về để xem.
    Mọi người cho em hỏi làm sao để thay ảnh cho cái layer như trong hình ạ (Phần khoanh đỏ)
    Xin cảm ơn mọi người.
    Với tiện đây cho em hỏi luôn cái này với ạ
    Em có làm 1 cái banner cho hội trại mà bị chê là background không được trẻ trung, font chữ và màu chữ cũng không được trẻ trung.
    Mọi người hướng dẫn em nên dùng màu chữ gì và background như thế nào cho nó năng động được không ạ?
    Nếu ai có lòng thì cho em xin luôn cái background ạ. Hi.

...
  2. karthus

karthus Thành viên cấp 2

chuột phải vào layer-> creat clipping mask
    cách 2: ctrl+alt+G>
    ok chưa?
    Hồng Sơnhoangduocsu68 thích bài viết này.
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bạn chọn ảnh và copy vào bt, đặt layer đấy trên layer muốn xóa bỏ, kiểu như thay vị trí thôi chứ có j đâu bạn?
    Hồng Sơnhoangduocsu68 thích bài viết này.
  4. hoangduocsu68

hoangduocsu68 Mới đăng kí

Ok. Em đã làm được ạ. Cảm ơn 2 anh nhiều :D.
    Với lại em có cái muốn hỏi ạ.
  5. karthus

karthus Thành viên cấp 2

hoangduocsu68 thích bài viết này
  6. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

k bạn cứ tham khảo các bg trên mạng ấy, tìm kiếm theo từ khóa mh search, muốn làm về cái j trc mắt tham khảo xem ngta làm ntn bạn ah, còn bạn hỏi làm sao cho năng động thì cũng khó trl...:D
    hoangduocsu68 thích bài viết này
  7. hoangduocsu68

Đây là banner của em ạ. Mọi người hướng dẫn giúp em với ạ :D.
  8. hoangduocsu68

Em muốn xin một cái background màu xanh mà search trên mạng chả có. Toàn mấy cái hình không làm backgroud được. Ai có cho em xin với ạ :D.

Ủng hộ diễn đàn