Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Thùng máy phục vụ cho đồ án 3D, Photoshop, Ai ....???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi GoodGuy, 4/3/15.

Lượt xem: 1,927

1. GoodGuy Thành viên cấp 2

Các bác tư vấn cho em phát, hiện có người bán em thùng máy với cấu hình máy như sau:

cpu: core i5 650( 3.2ghz*4)) 4m fan zin
    mainboard: ASUS P7H55-M ( vga HDMI sourd lan) pci-ex 16x
    ddram3: 2G bus 1333.kingmax
    hdd: 80g sata2. seaagte chính hãng. 7200/16m
    vga: 1G, on board
    case nguồn ARROW 500W fan 12cm

1/ Em sinh viên nghèo nên chỉ mua lại thùng máy cũ với thông số trên không biết có cao nhân nào hiểu biết nó chạy nổi các chương trình đồ họa chủ yếu là 3Dmax, Photoshop, AI
    2/ Em không biết cần lưu ý khi xem máy không? vì sợ bị thuốc
    3/ Hệ máy có thể chạy nổi 64bit không hoặc có cần nâng cấp sau khi mua máy không? vì em thấy hơi yếu phần Ram và VGA

Mong các bác giúp sớm để em chuẩn bị học tập và làm tốt nghiệp
    (Hy vọng không nhầm box, mong Mod có gì fix dùm em)
    Cảm ơn rất nhiều ạ!!!!

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mình không rành về máy bàn lắm nhưng ram 2gb thì chỉ nên cài hđh 32bit thôi, chip i5 650 là dòng core i đời đầu cũng khá lâu rồi (hình như là 2010).
    Với cấu hình này có thể chạy PS, AI được nhưng sẽ khó khăn khi làm việc với file kích thước lớn. 3Ds max thì chịu, chạy không nổi đâu ạ.
    GoodGuy thích bài viết này
  3. GoodGuy

GoodGuy Thành viên cấp 2

hix, bác nói cũng đúng ạ, với lại chủ yếu là Render này kia nữa bác, nâng Ram lên thành 4gb thì có thể chạy được 64bit phải không bác? tại e vẽ máy người khác và Render bằng máy ở trên ạ!
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Render thì chủ yếu bằng cpu cho nên bạn cứ kiếm con cpu nào thật mạnh mà quất :)) i7 hoặc xeon là tốt nhất :))
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ram có 2GB mà render cái nỗi gì. Kể cả ram 4GB dùng 64bit vẫn cảm thấy ko được mượt nếu dùng nhiều chương trình đồ hoạ cùng lúc.
    GoodGuy thích bài viết này
  6. GoodGuy

GoodGuy Thành viên cấp 2

hì em sinh viên nghèo chưa dám mơ tới i7 và xeon, tại thấy ghi i5 650 mình thấy cũng ổn hơn được nhiều thằng mà mỗi tội RAM hơi yếu ( có thể khắc phục được) còn mấy cái còn lại như VGA và main thì sao bác? giá máy 4tr bác cho ý kiến có nên mua không và nếu không thì nên kiếm hoặc mua lại ở đâu cho rẻ bác ạ????
  7. GoodGuy

GoodGuy Thành viên cấp 2

@Dù Kun vậy chỉ dùng đúng 3DSMAX (để yên máy không đụng gì cả) render 2triệu poly file thì sao hả Bác?

Ủng hộ diễn đàn