Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Tô màu gadient trong Illus cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi nguyenthao811, 31/10/14.

Lượt xem: 2,645

1. nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Em xem video hướng dẫn thì thấy khi dùng gadient (lúc chấm màu) có 1 bảng màu hình vuông rất thuận lợi, nhưng khi e dùng thì nó chỉ ra 1 bảng màu không có các ô như thế, cũng không có ô để nhập mã màu. Phần "swatches" của e cũng không có màu nào cả.
    Em muốn hỏi là làm thế nào hiện ra được bảng màu nhiều ô như thế ak, huhu
    Em cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Mình không hiểu thớt đang hỏi là muốn show cái bảng Gradient panel hay là cột Show Gradient Annotator nữa. Nhưng mình chắc chắn thớt đang muốn show một trong hai cái đó. Thớt phải chụp hình lên đây thì mình mới biết được chính xác được.

- Show cái bảng tuỳ chỉnh của Gradient thì chọn Window menu -> Gradient (Ctrl + F9)

- Show Gradient Annotator thì chọn View menu -> Show Gradient Annotator

2. Vấn đề khôi phục bảng mã màu mặc định của Swatch trong Ai thì thớt xem tại #9 trong đây.

[HELP] Giúp đỡ lấy lại bảng mã màu trong AI

Chỉnh sửa lần cuối: 1/11/14
    Hà Bơ, vietvonguyenthao811 thích bài viết này.
  3. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Thank kiu Dù Kun VietDesigner :D. Ý mình là cái thứ 2 đấy.
    Mình mò được chỗ show mã màu rồi, nhưng giờ muốn bảng màu (ô vuông như Swatch) ở phần gadient thì làm tnao nhỉ ?
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Mình làm được rồi, thank kiu Dù Kun nhá :x
  5. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

@ Du Kun , bạn thật Pro, những chỉ dẫn của bạn thạt hữu ích, thanks bạn thật nhìu
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn