Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi tool/plugin/tut trang điểm như Võ Tắc Thiên trên PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngunhubo, 27/5/15.

Lượt xem: 1,948

1. ngunhubo Mới đăng kí

Chào các bác,

Như tiêu đề đó, thay vì dùng điện thoại nhưng em làm với số lượng lớn ảnh nên bác nào biết thì chỉ giúp em với nha!

Em gửi vài hình minh quạ ạ! cảm ơn nhiều :D

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Trước tiên, bạn down 1 cái hình minh họa trên kia về máy PC, sau đó, open vào hình, ống hút lấy mẫu màu trên kia trước, và lưu vào Swatch, sau này xài nhiều lần.
    2. Lúc làm hình, bạn tạo 1 Layer trống rỗng, nằm bên trên, đặt tên layer là [ trang điểm ], màu sáng thí đặt mode là Hue, nếu màu tối và đậm, thì đặt mode là Color, rùi mở swatch hồi này ra, brush chọn màu đó đó, tô brush mềm vào chổ trang điểm, vì tô Brush nét 1 vết 1 vết tròn tròn, hok nhọn dc, nên phải tạo thêm layer mask cho layer trang điểm này, để xóa sửa dể, rùi bạn tha hồ chà chà brush, sửa lại cho nét uốn nhọn nhọn, cong cong, thấy đẹp, là dc.
    3. Nếu màu chưa vưa ý, thì đổi màu nhiều, thì bằng HUE SAT, đổi màu ít, thì dùng Color Balance.
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/15
    Hồng SơnThanh Trường TM thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn