Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về 1 số lỗi không dùng được phím tắt khi dùng PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SuperGấu, 5/3/13.

Lượt xem: 22,827

1. SuperGấu Thành viên cấp 2

Tình hình là sau khi cài bản PTS CS6 portable thì mình không dùng được các phím tắt như [ ] ( tăng giảm brush ) rồi Ctrl + , Ctrl - , Ctrl 0 ( tăng giảm kích thước ảnh nên khó chịu khi sử dụng quá..bạn nào biết cách sửa lỗi này chỉ mình với chân thành cảm ơn ^^

...
    helshing thích bài viết này
  2. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Bạn sử dụng Wacom đúng không .? :))
    helshingSuperGấu thích bài viết này.
  3. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

không bạn ơi
    mình xài laptop bình thường thôi ak :D
  4. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Chuyển Unikey sang tiếng anh :)
    debuchy, i von, yournametv1 người khác thích bài viết này.
  5. SuperGấu

chuyển ở đâu thế bạn ơi :D
    Hoaepu94 thích bài viết này
  6. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

:| Bạn không biết xài Unikey à ??? ~X(
    Mặc định thì ấn Ctrl + Shift.
    Không thì ấn vào biểu tượng Unikey ở góc dưới bên phải màn hình.
    i vonSuperGấu thích bài viết này.
  7. SuperGấu

tui có xài mà nào giờ hok có để ý cái đó :))
  8. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Nếu để unikey tiếp việt thì ko dùng được phím tắt [ ] là đúng rồi bạn ...
    cuikho thích bài viết này
  9. cuikho

cuikho Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn Truonggiang nha mình tìm mãi không ra lỗi tại sao nhấn nút "[" "]" thì bị mất layer vừa nhân đôi để sửa ảnh :D
  10. helshing

helshing Thành viên cấp 1

debuchy Hi bạn, Bạn có vẻ rành về vấn đề bị wacom giống mình mà ko biết hỏi ai, bạn tư vấn thêm giúp mình đc ko?
    1. như đã nói xài pts wacom khó nhận phím tắt khi thao tác
    2. khi cắm wacom vào máy thì 1 số truờng hợp xảy ra:
    + Mac: thì khi di chuyển bút thì nó bị giới hạn xuống bottom và bên lề phải ko kéo qua đc phải rút ra thuờng là shutdown máy hay reset lại mới xài dc mà đôi lúc cũng ko.
    + PC: thì lâu lâu sau khi log off máy mở lại thì di chuyển bút wacom máy rất chậm.... :((

==> các cao nhân nào biết giúp mình với. Thank nhiều
  11. Handree

Handree Mới đăng kí

không dùng wacom unikey tiếng Anh vẫn không dùng được phím tắt [ ] :(
  12. dungthaoan

dungthaoan Mới đăng kí

mình xài photoshop cs5 khi sử dụng phím tắt 1 số phím như V, H thì lại không bấm được. Mình có thử bên word vẫn xài được bình thường. Bạn nào biết cách sửa lỗi chỉ mình với. Mình cám ơn.
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@dungthaoan : Phím tắc, là liên quan tới gõ tiếng Việt Unikey cùng chen lấn với Photoshop, ai mạnh hơn ai, thì ưu tiên nắm quyền cái bàn phím gõ đó, nên bạn thử chạy Unikey với quyền chủ máy Admin, còn Photoshop chạy cấp dưới tầm thường, có thể Unikey vượt qua dc photoshop, mạnh hơn, thì thắng, ai thua, thì nhấn vào, không có cảm ứng.
    2.Nếu không dc, thì chơi chiêu ngược lại, cho Photoshop chạy Admin chủ máy, còn Unikey tắc luôn, cho hết cửa hó hé với Photoshop, xem còn ai dám bon chen với Photoshop nữa không ! he he ! :))

Nếu không dc nữa, thì về menu, chạy bằng chọn ngay lệnh đó đó, là chắc ăn. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/3/18

Ủng hộ diễn đàn