Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về auto focus AF-S trên Nikon D7000

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Ku GIN, 27/10/13.

Lượt xem: 6,721

1. Ku GIN Thành viên cấp 2

Mọi người ơi, số là hôm nay em mới mua 1 con D7000 chụp được 6k shots, mua lại từ cửa hàng. Lúc test máy thì không để ý, chỉ test lấy nét điểm ở trung tâm xem có nét không.
    Em dùng lens nikon 35f2d, lúc trước chụp trên D90 có 11 điểm lấy nét, muốn lấy nét điểm nào thì chỉ cần chỉnh tới điểm lấy đó và nhấn nửa nút. Bây giờ cái D7000 này tới 39 điểm lấy nét. Em thử dùng lấy nét điểm (AF-s) để thử từng điểm thì thấy điểm ở trung tâm, bên trái và bên dưới lấy nét rất nhanh. Nhấn nửa nút là nó tới lấy nét ngay. Còn một số điểm ở bên trên, và bên phải thì bấm nửa nút lens cứ thụt ra thụt vào 1 lúc rồi mới nét, nhưng mà rất lâu chứ không nhanh gọn như những điểm bên trái và bên dưới.
    Mọi người cho em hỏi là cái này do len 35f2d hay là do máy vậy ạ. (lens dùng trên nikon d90 vấn tốt tất cả 11 điểm ạ) Em không có lens khác để thử nên cũng hơi khó xác định là do máy hay không. Nhưng mà hơi nghi ngờ là do máy. Mọi người ai có kinh nghiệm dùng D7000 rồi có gặp trường hợp giống em thì cho em ý kiến nha.
    Bảo hành được 6 tháng nhưng cũng hi vọng là không phải đem ra sửa. nếu do máy chắc em ra thương lượng mua luôn cái mới. [​IMG]((((((

...
  2. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

hóng :))
    Mình cũng chuẩn bị tẩu sang D7000. Mà bạn mua D7000 bao nhiêu thế?
  3. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

mua cũ 6k shots 12tr5 jynftu

Ủng hộ diễn đàn