Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về bo góc trong illustrator khi in ấn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi mindnie, 5/6/15.

Lượt xem: 2,544

1. mindnie Thành viên cấp 2

Các bạn rành về AI cho mình hỏi chút.
    Công ty có yêu cầu thiết kế 1 cái name card màu trắng bo 4 góc. Khi làm mình bo 4 góc rồi, xuất file pdf và xem thì hiển thị là hình chữ nhật (ko thể hiện là đã bo 4 góc). Cho mình hỏi là làm thế nào file bo góc của mình được hiển thị đúng. Nếu không hiển thị được thì làm sao người in biết là file có cắt 4 góc?
    Mình cám ơn nhiều :)

...
  2. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

vẽ 1 cái rounded rectangle, stroke để nét đứt, mờ. In ra tự cắt bo góc trên card ấy.
    Mà phải xem bạn cắt tay hay dùng khuôn bế nữa?
    Hồng Sơnmindnie thích bài viết này.
  3. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

ok, cám ơn bạn nhé :)
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Bo góc phụ thuộc bên in namecard, cần làm khuôn bế để dập.
    - Bạn bo theo khuôn có sẵn của nhà in thì giá rẻ hơn, chỉ cần nói lúc đặt hàng là được.
    - Bế theo thiết kế (phải làm khuôn bế) thì giá cao hơn. Lúc giao file in mở lên nói với người ta là bế theo đường nào.
    tranvan.muon, Hồng Sơnmindnie thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn